Cảnh Báo 45 giây với..xx

Hạng B2
23/5/13
322
207
43
Bà Rịa
Em chào các bác,cách đây 2 ngày, 2vc em chạy qua Nguyễn Trọng Tuyển đón bạn,chỉ có bà cả e mới biết nhà,vì mãi lo nói chuyện với nhau nên e từ Hoàng Văn Thụ rẽ phải chuyển làn vào đg Nguyễn Văn Trỗi không kịp vì có kẻ vạch liền,e đành ở làn thứ 2 tính từ tim giữa,trong lúc e còn đang lớ ngớ thì từ xa xa,e thấy có 1 anh áo vàng từ từ bước ra các bác ạ!!chuyện bắt đầu từ đây..
Em biết lái xe và có xe đc 3 năm,tham gia OS cũng gần được 3 năm,đây là lần thứ 2 e chạm mặt áo vàng,nhớ lại lần đầu..e lúng túng và hồi hộp lắm,còn lần này..em cũng thế :)..lúng túng và cảm thấy hơi bị căng đây!!..nhưng sau vài giây,em chợt nhớ đến những "bí kíp" đc nhiều bác chia sẽ trên ngôi nhà chung OS,em liền bình tĩnh lại và cũng không biết giải thích sao,chắc OS nhập vào em, em mạnh miệng hẳn,e bắn loạn xạ nhưng chắc cũng làm đối phương ( xx ) lúng túng đấy các bác nhỉ!!:3dcuoigif:
Nội dung trao đổi em với xx:
xx: Giơ tay chào em
em: giấy tờ em đầy đủ đây,anh nói lại lỗi đi,tui lỗi gì?
xx: Anh đi lấn len
em: Anh nói vậy đúng chưa? nếu anh đúng,a lập biên bản giúp tui,vì tui không có thời gian cãi với anh.
Em nói xong thấy cái mặt ku xx..ngơ ra..nhìn ngu vãi
xx: anh đi đâu vậy?
em: tui có việc ra Q7,ko có thời gian, anh ghi dùm tui cái biên bản đi!! nhân tiện tui sẽ quay phim lại khu vực này..
Em vừa nói vừa rút cái Alo ra,e chỉ kịp 2 lần chạm vào màn hình thì..
xx:Cám ơn anh,anh đi đi ( nhìn mặt xìu xìu ngu vãi)
:3dcuoi::3dcuoi: Em: OK!!
Vậy là e lên xe,trong lòng thấy vô cùng sướng,sẵng dịp lại đc bà cả khen..đỡ tốn vài ổ bánh mì..hehe.( ban đầu bà cả tính làm hư xx,nhưng em nói "không").
Cám ơn OS - tất cả các bác trên diễn đàn,Chúc cộng đồng OS ngày càng nhân rộng và thành công.
CờLíp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Bác đi đúng mà , chỗ này bảng 411 . Chỗ vạch liền bác chuyển làn thì mới tốn tiền .

• Like
Reactions: naisoc
TPK confirmed
Hạng B2
22/10/10
260
118
43
56
xxx vịn hơi sớm nên bác chủ thoát. Hướng q7 thì phải cán vạch rồi. Hehe.