Hạng C
24/2/11
793
18.869
93
  • Like
Reactions: vphat28
Tập Lái
13/8/17
23
36
13
cam kết thì phải bằng văn bản chứ hứa thì tiêu

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Em đang làm cho công ty quản lý resort - EMG. Em cho các bác biết không có dự án nghỉ dưỡng nào mở ra mà có lợi nhuận. Phải mất 3-5 năm vận hành, khai thác các dự án nghĩ dưỡng mong mới có lợi nhuận, rồi sau đó nghĩ đến việc thu hồi vốn.
Đối với các dự án Condotel, những năm đầu CĐT sẽ dùng tiền nhà ĐT đóng rồi trả theo cam kết. Quỹ tiền đó nhanh hết nếu CĐT kinh doanh thua lỗ như Bavico chẳng hạn.
Thị trường du lịch nghĩ dưỡng Việt Nam không đẹp đẽ lung linh như sale vẽ ra cho các bác đâu ạ. Đó là thị trường chụp dựt và phá giá lẫn nhau.
=> Những bác nếu lỡ mua thì nên cắt lỗ nhanh, còn không sẽ giữ mãi kỉ niệm chương "nhà ĐT thần kinh nhất" ạ.

Tập Lái
5/9/16
16
456
48
quận 7 phường tân quy
Đồng ý với bác ở trên . Ngoài ra , em thấy nên chọn những nhà đầu tư uy tin và lớn như Vin,Sun, nước ngoài thì có Asian Coast ( Kahuna ) , Tanzanite ( The Melia x Hamptons ) , ...

Tập Lái
13/8/17
23
36
13
phải có văn bản hết mới được, em đang nhận mấy dự án bên phú quốc đây, bác nào cần e gửi bác tính dòng tiền và hợp đồng mẫu, cam kết 10% năm trong 10 năm, PQ thì giờ chỉ có 3 anh lớn nên mua là vin, sun, ceo group

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Đồng ý với bác ở trên . Ngoài ra , em thấy nên chọn những nhà đầu tư uy tin và lớn như Vin,Sun, nước ngoài thì có Asian Coast ( Kahuna ) , Tanzanite ( The Melia x Hamptons ) , ...
Uy tín của CĐT cũng quan trọng nhưng chưa đảm bảo dự án sẽ được khai thác tốt.
Nếu có tiền em chỉ làm nhà ĐT thứ cấp n. Thà ăn ít nhưng đỡ rủi ro hơn nhiều. Vì lúc đó em biết dự án em mua nó được ĐT-KD như thế nào.

• Like
Hạng B2
24/6/17
125
2.513
93
Dis 7
Nhiều khi cháu thắc mắc không biết có phải rằng cdt bỏ chi phí thấp để xây dựng xong lại bán khống với giá cao, rồi lại dùng tiền đấy bảo là lợi nhuận 10% nhỉ? Chứ thị trường du lịch Việt làm gì vi diệu đến mức đấy. :D

Hạng C
16/3/14
578
695
143
mới nghe thời sự tối nay về vụ Bavico ko trả tiền vì trót dại cam kết 15%/năm. Theo em thì cứ nhắm chủ đầu tư uy tín mà táng. Bà phó CEO group phát biểu chỉ cần lấp đầy 40% là thừa tiền trả cam kết lợi nhuận, ko biết tin được ko....

Mọi người có quan điểm mấy năm đầu lấy tiền chính mình trả cho mình là chính xác vì giá bán đã đội quá cao. Kể ra giá cao thì tiền thu về nhiều. Mua căn studio 1 pn 3 tỷ (VAT), hàng năm thu về 270tr. Có tiền nhàn rỗi thì em vẫn chơi (đang nghiên cứu đây) và phải chọn nhà đầu tư + đơn vị vận hành nổi tiếng.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
phải có văn bản hết mới được, em đang nhận mấy dự án bên phú quốc đây, bác nào cần e gửi bác tính dòng tiền và hợp đồng mẫu, cam kết 10% năm trong 10 năm, PQ thì giờ chỉ có 3 anh lớn nên mua là vin, sun, ceo group

mua bán nào mà chẳng có văn bản??? nhưng mà nó cứ lầy đấy bác làm gì nó, dính vô kiện tụng mới thấy khổ

• Like
Tập Lái
13/8/17
23
36
13
mua bán nào mà chẳng có văn bản??? nhưng mà nó cứ lầy đấy bác làm gì nó, dính vô kiện tụng mới thấy khổ

chủ đầu tư như vậy thì lầy quá, sau này sao làm dự án khác nữa.

Với lại 15% nghe thấy khó tin rồi. Chứ 10% thì hoàn toàn trong khả năng, mình nghĩ họ dùng vốn đâu phải chỉ đầu tư dự án đó đâu, trong 1 năm với số vốn lớn vậy trích 1 ít ra mua miếng đất bên TPHCM cũng lời 20% rồi