Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Ổn hay không tùy ở bác thôi :D

Nếu bác chạy đường dài, mỏi chân thì kéo thắng tay và cho cái chân nó nghỉ chút
Chạy vòng vòng trong thành phố thì làm vậy đâu có gì không ổn
hanmy nói:
Em có thói quen dừng đèn đỏ lâu thì về N và chỉ giử thắng chân thôi.
Không biết thao tác như vậy có ổn chưa bác chủ ?

Hạng B2
2/8/12
127
5
18
49
theo mình thắng tay sử dụng thường xuyên thay thắng chân là không hợp lý vì thắng tay phải sử dụng lực nhiều,

Hạng B2
13/9/12
257
67
28
wwwsuachuaipad.vn
hỏi ngu tí xíu nha mí pác: Xe đang chạy có chớn mình không thắng trả về N ( mo ) hay trả về S hoặc L có bị bể hộp số không vậy,hỏi thiệt không phải chém gió nhé

Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
12
Street_Version nói:
em chỉ có 1 nguyên tắc duy nhất, đã không ga là chuyển chân về phanh, đã chuyển sang ga là phải đạp, không có chế độ dừng ở chân ga :d

Hi Bác,

Ráng đua mọi lúc mọi nơi. D & E trong tầm tay

Hạng B1
19/10/12
71
6
8
33
c0805 nói:
ducqn90 nói:
các bác cho em hỏi là khi mình đang lên dốc mà phải dừng lại, sau đó đề-pa mình chuyển từ thằng => ga k kịp, nó thụt lùi thì sao ạ :cool:
Xe em có chế độ hỗ trợ khởi hành ngang dốc. Khi bác thắng giữa chừng trên dốc cao rồi chuyển qua chân ga thì thắng vẫn duy trì trong 1 thời gian ngắn đủ để bác chuyển sang chân ga. Nếu không có chế độ này, chắc em dùng thắng tay.
Vậy hả bác, có phải xe nào cũng có không bác ? E chưa thử bao giờ :confused: S e thấy ở đường bằng nhả chân thắng ra là xe di chuyển liền.

pvht nói:
ducqn90 nói:
các bác cho em hỏi là khi mình đang lên dốc mà phải dừng lại, sau đó đề-pa mình chuyển từ thằng => ga k kịp, nó thụt lùi thì sao ạ :cool:

Nếu vậy bác vác đơn đi kiện cái thằng ngu nào làm cái dốc đó đi bác, chứ em chưa thấy con dốc nào kinh dị vậy với xe AT!

Hì hì, do em tập AT chưa dừng ngang dốc bao giờ nên hỏi ngu xí á mà :)

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Bác vô hầm Vincom thử là biết liền
ducqn90 nói:
c0805 nói:
ducqn90 nói:
Xe em có chế độ hỗ trợ khởi hành ngang dốc. Khi bác thắng giữa chừng trên dốc cao rồi chuyển qua chân ga thì thắng vẫn duy trì trong 1 thời gian ngắn đủ để bác chuyển sang chân ga. Nếu không có chế độ này, chắc em dùng thắng tay.
Vậy hả bác, có phải xe nào cũng có không bác ? E chưa thử bao giờ :confused: S e thấy ở đường bằng nhả chân thắng ra là xe di chuyển liền.

pvht nói:
ducqn90 nói:

Nếu vậy bác vác đơn đi kiện cái thằng ngu nào làm cái dốc đó đi bác, chứ em chưa thấy con dốc nào kinh dị vậy với xe AT!

Hì hì, do em tập AT chưa dừng ngang dốc bao giờ nên hỏi ngu xí á mà :)

Hạng B2
4/1/11
275
69
28
Lần đầu tiên em chạy AT, thằng bạn hướng dẫn:
Đạp phanh, vô D, thả thắng tay (mà cái thắng tay nó lại ở bên chân trái) rồi nhả phanh xe bò, chuyển sang chân ga đạp nhẹ là được.
Một thời gian sau em có dịp lấy chiếc xe của Cty đi (cũng AT) cũng thao tác như thế... cũng ổn.
Lúc từ SG về Cần Thơ em đổi tài, cho thằng bạn lái (nào giờ nó toàn chạy MT), nó lên loay hoay thế nào chả kéo được cái cần số từ N qua D, em chồm sang kéo hộ mà cũng chả được... loay hoay mãi mới sực nhớ ra thì em nói: Mày phải đạp phanh mới vô số được... hài ơi là hài :)

Hạng B1
14/5/12
58
0
0
24
pvht nói:
ducqn90 nói:

Nói hay như hát.
đi đường gặp kẹt xe tại mấy dốc cầu.. đề pa đi từng mét 1 cho biết.??
chưa kể mấy dốc tầng hầm siêu thị.?
:cool: