Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội
Thưa các bác, em hay có cái hứng thích là đạp xe đi Xuyên Vịt, nên hành trang để XV thì cái bản đồ giao thông VN là ko thể thiếu! Mọi lần em toàn dựa theo VM, lần này về HN ăn tết em muốn kiếm cái bản đồ giấy chi tiết . Bác nào biết mua ở đâu, và nên dùng loại nào thì tư vấn dùm em với! Cảm ơn các bác

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
QUYVIP nói:
Thưa các bác, em hay có cái hứng thích là đạp xe đi Xuyên Vịt, nên hành trang để XV thì cái bản đồ giao thông VN là ko thể thiếu! Mọi lần em toàn dựa theo VM, lần này về HN ăn tết em muốn kiếm cái bản đồ giấy chi tiết . Bác nào biết mua ở đâu, và nên dùng loại nào thì tư vấn dùm em với! Cảm ơn các bác

Bác muốn bản đồ giấy mà chi tiết: Em nghĩ chắc bác phải nên mua "Tập" bản đồ: Chẳng hạn: Tập bản đồ giao thông đường bộ Việt Nam. Tập bản đồ này khá chi tiết về đường đi và xem tỉ lệ Km.
Cuốn sách bản đồ này hơi nặng: 125 trang giấy khá dầy, khổ 18,3 x 26cm, cân nặng khoảng 800grs, cần thiết bác có thể tháo ra bấm lỗ đóng tập lại, khi nào đi những tỉnh nào thì đem theo những trang của tỉnh đó mà thôi. Bìa hình cuốn bản đồ bên dưới đây của em là xuất bản năm 2004, hình như mới nhất bây giờ cũng chỉ là năm 2008. Những con đường mới mở thì chắc chắn là không có trong tập bản đồ này rồi.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nếu muốn dùng bản đồ giấy, bác cứ vào hiệu sách (lớn một chút), nơi đây có bán tất cả các bản đồ giấy cho các tỉnh thành lớn trong cả nước.

Hạng D
29/9/10
1.183
4
38
tuando nói:
Em cứ Vietbando và Google Map mà chiến.
Cứ như vậy là đi thôi bác ơi!tìm kiếm chi cho mệt bác Quyvip

Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội
Cảm ơn các bác đã góp ý dùm em, trước đây e lạm dụng cái Vietmap nên mang tiếng xuyên vịt mấy lần rồi mà giờ chẳng nhớ j hết trơn, chuyến này em quyết định mua bản đồ giấy và dùng lại Việt Mồm để update lại kiến thức về VN
@Bác Hà Sonata: Welcome bác trở lại với 4rum,

Hạng C
14/4/11
519
578
93
tuando nói:
Em cứ Vietbando và Google Map mà chiến.

theo em thì Vietbando đáng tin hơn, căn cứ theo Googlemap có ngày phải bơi qua sông. Em bị một lần rồi, cũng theo anh Google, chổ đó chưa có cầu mà ảnh không báo, cũng may là em đi xe máy ngồi đò ngang qua được chứ đi ô tô là quay lại đuối luôn.

bác vào đây tải về rồi in ra thử xem có dùng đực không, có vài tỉnh thôi nhưng có còn hơn không
http://www.oto-hui.com/a1940/ban-do-giao-thong-duong-bo-viet-nam.html

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/4/10
3.121
36.194
113
HCM city
Khi đi đến nơi mới. Em thường tìm các nhà sách lớn, hỏi mua bản đồ của địa phương. Sau đó đánh dấu các địa điểm cần đến và đường đi. Theo đó mà đi típ.