Cảnh Báo Ban toc do Q2

Tập Lái
18/7/13
8
4
3
Hom nay, di qua cau Phu My bi ban toc do o dia phan quan 2. Loi thi ro rang roi khong ban cai, nhung minh co 1 thac mac nho cac os member giup dum. Vi bien ban minh nhan duoc la cua Doi Csgt q.8. Chang le csgt q.2 het nguoi hay Csgt q.8 lam quyen chay qua tan q.2 lap chot ban toc do?!? Ai co the giai thich minh tinh huong nay cai. Many thanks!

• Like
Reactions: Tohoa
Tập Lái
18/7/13
8
4
3
Hơi ngu mụi nên mình hỏi thêm 1 câu hỏi: Vậy CSGT NSG được mặc định quản lý tuyến đường đó hay theo chuyên đề? Vì theo mình hiểu đội CSGT khu vực nào thì sẽ quản lý ở khu vực đó thôi chứ nhỉ? Đâu phải cứ khoác áo CSGT lên là có thể phạt ở đâu cũng được. VD: CSGT SG chạy lên Biên Hòa thổi phạt dân ở đó rồi bắt đân ở đó lên Sài Gòn đóng phạt thì đâu được.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.549
113
Đường Mai Chí Thọ, đoạn từ hầm Thủ Thiêm về Xa lộ Hà Nội, vừa xuống cầu Cá Trê nhỏ sẽ có 2 chú ngồi, có chiếc xe máy chắn phía trước để người ta không thấy và để ngụy trang, bắn liên tục 2 tuần nay rồi nhé các bác. Bác nào đi xe 2b thì tuân thủ 50km/h và đi đúng làn, bác nào đi 4b thì nên đi phần đường phía ngoài để chạy 80km/h cho lẹ, còn nếu thích vào phía trong thì chịu khó chạy 50km/h luôn. Chỉ bắn buổi sáng hàng ngày, khi lượng lưu thông bên phía này ít, dễ bắt.

Chỉnh sửa cuối:
18/7/14
172
356
63
57
Hơi ngu mụi nên mình hỏi thêm 1 câu hỏi: Vậy CSGT NSG được mặc định quản lý tuyến đường đó hay theo chuyên đề? Vì theo mình hiểu đội CSGT khu vực nào thì sẽ quản lý ở khu vực đó thôi chứ nhỉ? Đâu phải cứ khoác áo CSGT lên là có thể phạt ở đâu cũng được. VD: CSGT SG chạy lên Biên Hòa thổi phạt dân ở đó rồi bắt đân ở đó lên Sài Gòn đóng phạt thì đâu được.
Lúc trước tôi cũng thắc mắc như bác (đã bị ...) sau tìm hiểu mới biết . Đội CSGT NSG được phân công quản lý đường Ng V Linh ... đoạn đó đến trạm thu phí cầu PM nhưng trụ sở lại ở Q8 .

• Like
Reactions: number01vn
Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Đường Mai Chí Thọ, đoạn từ hầm Thủ Thiêm về Xa lộ Hà Nội, vừa xuống cầu Cá Trê nhỏ sẽ có 2 chú ngồ, có chiếc xe máy chắn phía trước để người ta không thấy và để ngụy trang, bắn liên tục 2 tuần nay rồi nhé các bác. Bác nào đi xe 2b thì tuân thủ 50km/h và đi đúng làn, bác nào đi 4b thì nên đi phần đường phía ngoài để chạy 80km/h cho lẹ, còn nếu thích vào phía trong thì chịu khó chạy 50km/h luôn. Chỉ bắn buổi sáng hàng ngày, khi lượng lưu thông bên phía này ít, dễ bắt.
Thông tin hữu ích. Cảm ơn bác.

Hạng B2
15/12/14
364
212
43
34
Với chính sách chia để trị ,đã là màu cờ sắc áo rồi mình không quan tâm <C hay PC >

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
bác thắc mắc chi cho nhức đầu , lỗi thì cứ nộp phạt . CA hà nội vô SG bắn tốc độ cũng kệ nó . hay mai mốt CA thanh hoá vô tuần tra ở đồng nai cũng có thể , cái đó gọi là kiểm tra chéo đó bác . hi hi !

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Vụ phân chia vùng cũng có chuyện vui.

Lúc mới có vụ bắn tốc độ, sẽ có 2 đơn vị tham gia, 1 của địa phương, 1 của bộ CA. QL1A, khúc KCN Hòa Phú Vĩnh Long, có bác 4B bị bắn. Chả hỏi han kỹ, bước xuống quăng bom ầm ầm, gọi điện cho người thân rồi chuyển máy cho CSGT nghe. Bác CSGT cũng cầm nghe, dạ dạ, hỏi kỹ tên + chức vụ, nhưng vẫn lập biên bản bác 4B, 1 tuần sau thì có công văn gởi từ Bộ CA gởi về văn phòng UB tỉnh, nêu rõ tên - chức vụ cán bộ xin xỏ... Bác ngồi văn phòng tốn bộn tiền để đánh chìm vụ đó.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Đội Nam Sài Gòn đâu có nghĩa là chỉ quản lý "đường Nam Sài Gòn" đâu bác, đội nào quản lý chỗ nào là theo phân công của PC67