Hạng B1
4/2/20
62
87
18
35
Biên Hoà
Về việc CSGT bắn tốc độ: Sao lại chửi khi chúng ta phải tuân thủ?

Em thấy các bác chửi quá chửi. Mà trong khi đó em thắc mắc cái là đúng là có đôi khi các đồng chí làm chưa đúng ( không đúng, gần đúng...) Nhưng ở đây em nói theo ý kiến riêng của em là nếu các bác, các chú, các anh em chạy đúng luật và theo chỉ dẫn thì có cái gì phải sợ nhỉ.

Cứ vào khu hạn chế tốc độ thì mình theo. Thì có tàng hình bắn cũng có gì phải sợ. Đằng này bắn công khai thì mấy bố chạy từ từ dìu dắt nhau qua được là lại chạy như kiểu trái đất này là của bố mày.

Vì vậy trốn bắn thì có làm sao. để mình không biết bắn chỗ nào tự ý thức đi cẩn thận. thì có cái gì mà phải chửi. An toàn cho mọi người thôi. Mình đi đúng thì sợ gì. xe nào giờ chả có cam hành trình. Thế nên vẫn do ý thức của bản thân thôi ạ.

Cái này em lượn facebook thấy thắc mắc quá!!!!

Về việc CSGT bắn tốc độ: Sao lại chửi khi chúng ta phải tuân thủ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/14
2.964
4.646
113
Sài Gòn
Cái quan trọng không phải là bắn đúng hay sai, nhưng chỉ lên án cái bắn bố láo ( bằng mồm, Iphone ... )
Có lẻ một số bác chưa bị ăn hành nên nói ra đều là hướng có lợi cho CSGT bẩn.
Đất nước tự do rồi thì làm sao phải núp lùm, tiếp thị sửa ...
Em nghĩ ai cầm lái cũng muốn tôn trọng pháp luật vì bằng lái của mình không phải là bằng ... mua.

Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Chỉ cần bắn đúng, đừng gian manh xảo trá bằng cách ghép hình, ghép ảnh, chỉnh sửa hình ảnh...
Bắn đủ, bắn và xử lý tất cả các xe một cách công bằng, không nhận hụi chết của các nhà xe khách, ben, tải....dẫn đến hệ lụy như những gì đang diễn ra..

Hàng chục, trăm ngàn oan hồn chết oan vì tai nạn giao thông một phần lớn là do sự biến chất, vô lương tâm của các ông CSGT trực tiếp hoặc gián tiếp gây ra. Các oan hồn này sẽ tìm các ông để đòi nợ...

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Rất thích tác phong làm việc của mấy anh giao thông Tiền Giang và Vũng Tàu ,bắn là trực diện chứ không có leo trèo hay núp lùm .AE quên luôn vấn đề dấm dúi tiền bạc nhé !!! Tình cảm thì cho cái lỗi nhẹ trong biên bản ,ủng hộ mấy anh giao thông làm nghiêm túc ,phạt công tâm

Hạng B1
4/2/20
62
87
18
35
Biên Hoà
Cái quan trọng không phải là bắn đúng hay sai, nhưng chỉ lên án cái bắn bố láo ( bằng mồm, Iphone ... )
Có lẻ một số bác chưa bị ăn hành nên nói ra đều là hướng có lợi cho CSGT bẩn.
Đất nước tự do rồi thì làm sao phải núp lùm, tiếp thị sửa ...
Em nghĩ ai cầm lái cũng muốn tôn trọng pháp luật vì bằng lái của mình không phải là bằng ... mua.
vấn đề là cái ý thức dân mình buồn cười lắm, bác không tin bác thử nhé: ví dụ bắn đoạn này, xong cái các bố qua được là lại chạy như cướp. Thành ra phải núp bắn cho các bố không biết chỗ nào mà lần thành ra đi cẩn thận, thì cũng tốt mà bác. Còn chuyện cắt ghép, bắn sai, máy đểu thì lên án. chứ ae mình chạy đúng thì chấp hết các thể loại trốn, nấp....

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Rất thích tác phong làm việc của mấy anh giao thông Tiền Giang và Vũng Tàu ,bắn là trực diện chứ không có leo trèo hay núp lùm .AE quên luôn vấn đề dấm dúi tiền bạc nhé !!! Tình cảm thì cho cái lỗi nhẹ trong biên bản ,ủng hộ mấy anh giao thông làm nghiêm túc ,phạt công tâm
Thiếu tây ninh nữa a, bắn trực diện luôn!

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Theo em biết thì csgt có quyền ngụy trang khi bắn tốc độ. Cá nhân em thì k ý kiến vì đường cho nhiêu chạy nhiêu. Thằng nào ý kiến thì tự lên quốc hội mà sửa luật. Luật ra để người ta tuân thủ, chạy nhanh tông chết cũng chửi, ngụy trang bắn tốc độ chùn chân k dám đạp ga cũng chửi.

Hạng B1
4/2/20
62
87
18
35
Biên Hoà
Theo em biết thì csgt có quyền ngụy trang khi bắn tốc độ. Cá nhân em thì k ý kiến vì đường cho nhiêu chạy nhiêu. Thằng nào ý kiến thì tự lên quốc hội mà sửa luật. Luật ra để người ta tuân thủ, chạy nhanh tông chết cũng chửi, ngụy trang bắn tốc độ chùn chân k dám đạp ga cũng chửi.
đến là khổ bác nhỉ. mà e thấy quốc lộ 20 qua dc trạm bắn tốc độ là thôi rồi. lạng lách quýnh võng, qua lại chèn ép nhau, để rồi nhanh hơn dc 1-2p đồng hồ ( thời gian đó để đi đái) trong khi đó tai nạn nó đâu phải hy hữu như kiểu viettlot nó chình ình suốt ngày. thế mà các bác đếch sợ đến khi chuyện đã rồi thì hối cmn hận. trễ rồi... vợ con để thằng khác nó nuôi!