Hạng B2
8/4/09
327
556
93
Xin chào anh em
đã lâu không post bài, nay làm một bài nhận xét về dịch vụ bảo dưỡng của Cộng Hòa & Kim Thanh. để anh em so sánh cách làm việc và sự chuyên nghiệp. Vì trước đây có nghe anh em phản ánh về chất lượng cũng như cung cách làm việc của Honda Cộng Hoà, hôm qua mình chạy qua thử dịch vụ của Cộng Hoà ( bảo dưỡng 5000km ) và có 1 số nhận xét, vì em cũng đã làm bảo dưỡng bên Kim Thanh (vì em mua xe tại đây)
+ Honda Cộng Hoà
- ( không cần hẹn trước) lúc 13h em lái vợ cả qua Cộng Hòa bảo dưỡng, một anh nhân viên tư vấn rất nhanh gọn, lịch sự, vui vẽ. sau đó mời em vào phòng chờ uống nước, ngồi chờ khoảng 2 tiếng (thay nhớt, kiểm tra xe rất kỹ, rửa xe, lau chùi) vì xe mới dùng làm xe đưa dâu nên dính keo từa lưa, mấy anh làm xe rất kỹ, lau chùi sạch bóng, em rất hài lòng ! khi tính tiền ra về em được tặng 2 hộp khăn giấy thơm phức hehehe
tuy giá không cao nhưng e cảm thấy hài lòng, cảm giác mình được quan tâm tận tình. trước khi ra về 1 anh quản lý tiễn ra tận cửa và bắt tay hẹn lần sau tới dùng dịch vụ của Cộng Hòa.

+ Kim Thanh
- Call hẹn trước ( lần đầu tiền bảo dưỡng 1000km) lúc 8h sáng em không nhớ rõ ngày, nhưng khi mang xe lên lại bắt em chờ 20 phút, sau đó lại bảo em đầu giờ chiều quay lại
( làm mất thời gian).
- Đầu giờ chiều quay lại được đón tiếp không nhiệt tình cho lắm, khi làm xong để em bơ vơ ra về, ra tới cổng, bác bảo vệ không cho ra ( vì không có giấy xxx) em éo biết giấy gì !
sau đó em chờ bác bảo vệ đi vào trạm bảo hành hỏi han gì đấy rồi mới cho em đi ( không vui vẻ gì hết).
+ nhận xét:
trên đây là ý kiến cá nhân của em, bác nào chưa đi bảo dưỡng bên Cộng Hòa thì cứ qua đấy thử 1 lần, để biết cảm giác làm thượng đế là như thế nào !

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Mình chưa làm bên CH nên không rõ, còn về service bên KT lúc này có vẻ như quá đông khách nên sau khi bảo dưỡng xong thì chẳng còn được rửa xe , nếu muốn rửa xe thì phải đối mặt với 2 bác rửa xe với khuôn mặt không được vui :mad:(vì chắc do ăn lương tháng) và chỉ là xịt bên ngoài thui. Xe mình lâu lâu lên làm bảo hiểm trầy xước thì chỉ được sơn những vết lớn , còn vết nhỏ thì được hẹn lần sau vì kỷ thuật bận quá nên...xót(?) Được cái sau đó vài ngày thì có 1 em "chăm sóc khách hàng" nói giọng bắc "ngọt ơi là ngọt" gọi hỏi thăm!!!

Có lẽ các pác KT nên xem lại dịch vụ của mình nha

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/4/09
200
1
18
khekehe chắc lần sau chui qua Ch thử - tiện gọi bác Kiên ra làm càe cho vui wa

Hạng B1
5/9/07
57
1
8
em cũng bị tình trạng như bác vậy.lúc trước thì còn lịch sự bây giờ thì ko ra gì cả.cách nói chuyện của mấy anh trong KT giờ thật tệ.nói đi bảo dưỡng cho có vậy chứ em ngi vào chỉ thay nhớt thôi chứ co kiểm tra gì đâu.lần trước bảo hành thước lái cũng mình tự kiểm tra.yêu cầu mấy anh kiểm tra thì được câu hỏi:''sao anh biết?".:mad:nghe nóng máu xe mình chạy có gì khác mình phải biết chứ.vài bữa em đem wa cộng hoà thử xem chứ giờ em chán kimthanh rồi:cool:

Tập Lái
14/4/09
19
7
3
Mình đình ngày mai đi lên KT bảo dưỡng lần đầu 1000km, thấy các bác nói mà ngại quá vì mình ở Vũng Tàu. Lên đó bị khấc lên khấc xuống thì sao làm kịp trong ngày vì còn muốn tiện thể làm lại mấy vết xước nữa.

Xe mình mua ở KT thì có bảo dưỡng 1000Km bên CH được không vậy các bác?

Tập Lái
28/7/09
1
0
0
Xin gửi lời chào đến các thành viên OS là khách hàng thân thuộc của Honda Kim Thanh,

Thay mặt Honda Kim Thanh, chúng tôi thành thật xin lỗi những phiền phức do một vài nhân viên của chúng tôi gây ra, đã làm các bạn không hài lòng trong quá trình mang xe đến làm dịch vụ tại Kim Thanh. Chúng tôi sẽ sớm khắc phục những thiếu sót này, cũng như nỗ lực cải thiện chất lượng dịch vụ ngày càng tốt hơn, xứng đáng với lòng tin và sự ủng hộ mà các thành viên OS đã giành cho chúng tôi.

Chân thành cám ơn những góp ý rất thẳng thắng mang tính xây dựng của các bạn. Nếu có bất cứ vấn đề gì cần hỗ trợ, xin vui lòng liên lạc với Trưởng phòng Dịch vụ của Kim Thanh theo địa chỉ: [email protected] .

Trân trọng kính chào.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
@hondakimthanh : hoan nghênh tinh thần cầu thị của công ty , mong rằng những góp ý của anh em đã và đang sử dụng Honda Civic sẽ được tiếp thu 1 cách chân thành vì hiện nay có lẽ các đại lý phần lớn thu nhập là làm dịch vụ bảo trì mà thôi.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
Mình đi bảo dưỡng 20K km ở CH, hết đâu gần cà triệu, 2 ngày sau mình đi xuyên Việt, đến Kontum thì đề hoài không nổ, xem lại thì bị cháy bình do cạn nước. Về hỏi CH thì được bảo là chủ xe phải tự kiểm tra nước bình, CH chỉ giúp châm thêm thôi. Vậy mình đi bảo trì xe làm gì nhỉ, ra gara thường thay nhớt cũng được mà, giá lại rẻ nữa.

da bêm KT có 1 em giọng dễ thương lắm sau mỗi lần làm ở KT thì gọi hỏi thăm. nhưng phục vụ thì thôi rồi. Phải chi bên CH có thêm dịch vụ sau khi được phục vụ tốt thì rất tốt đó các Bác