Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Quả là nhức đầu với mấy ông bán bảo hiểm này các cụ ạ!

Số là năm đầu khi tôi lấy xe được quả khuyến mãi với Liberty. Trong năm ko vấn đề gì. Tới khi hết HĐ chả thấy em nào gọi để tái tục. Đành phải gọi hãng và được yêu cầu làm vô số thứ. Thôi thì cũng được vì mình cần làm thủ tục cho đúng. Tới khi báo giá bảo hiểm thì tăng lên nhiều, thành ra mình ko chịu và chuyển.

Chuyển sang AIG, có vẻ tốt hơn về vụ chăm sóc vì thực ra trong thời gian qua mình chưa bao giờ phải dùng tới bảo hiểm. Xe chạy ít, từ tốn và chưa gây ra vụ va quệt nhẹ nào.

Ấy vậy mà tới nay thấy bảo hiểm sắp hết, chờ đại lý gọi cũng chả thấy để tái tục. Đành phải gọi đại lý thì mới được biết là AIG dừng không bán bảo hiểm xe từ đầu năm nay!!! Cái này mình thắc mắc là vậy từ đầu năm tới giờ giả sử xe mình bị va quệt thì trách nhiệm bảo hiểm của AIG có còn ko!!! May mà chả bị sao. Thêm nữa, đại lý phụ trách mình đã không làm cho AIG và chỉ nói đơn giản là sẽ giới thiệu cty bảo hiểm khác cho mình.

Tự mình gọi lên AIG thì chỉ được trả lời là đã gửi thư thông báo về nhà mình cho vụ dừng bảo hiểm xe hơi hồi tháng trước (tức là tháng 9???!!!). Trong thực tế, mình chả nhận được gì!

Viết vài chữ để cho giải tỏa sự bức xúc vì thiếu trách nhiệm của các cty bảo hiểm. Dường như họ không quan tâm tới lợi ích của khách hàng và còn bỏ nguyên cả cơ hội kinh doanh + sự chê trách của khách hàng (là mình đây), tương đương với uy tín /hình ảnh cty bị giảm sút.

Bực thật! Chả có lẽ mình chỉ nên mua đại cái bảo hiểm bắt buộc rồi tự mình chịu trách nhiệm cho vợ 2 của mình!

Các cụ khuyên tôi bây giờ nên mua bảo hiểm của hãng nào? Liberty thấy có vẻ gần đây dịch vụ đi xuống? Vậy còn các hãng khác!?

Các cụ Sâu của cty bảo hiểm có ý kiến gì ko?

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
UIC Liên Việt (liên doanh Nhật bản) nha bác, em có quen 1 bạn sale làm trong hãng Mẹc, xe bị gì cứ vô Mẹc làm cho nhanh, vô EA xếp hàng dài cổ.

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
UIC Liên Việt (liên doanh Nhật bản) nha bác, em có quen 1 bạn sale làm trong hãng Mẹc, xe bị gì cứ vô Mẹc làm cho nhanh, vô EA xếp hàng dài cổ.
Cảm ơn bác! Tôi sẽ thử hỏi UIC!

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng B1
5/3/07
59
66
18
Tôi sử dụng Bảo hiểm của Bảo Long và hài lòng với lựa chọn của mình. Nhân viên rất nhanh nhẹn, tháo vát; khi cần làm biên bản thì đang ngồi tại quán nhậu gọi các em cũng chạy tới nơi để tác nghiệp, kể cả là lúc 7.00 pm. Sắp hết hạn sử dụng một tháng thì bộ phận chăm sóc khách hàng đã gọi ời ời nhắc tái tục.
Nhân tiện, ngày mai sẽ tái ký hợp đồng mới, cũng tại Bảo Long.
Nếu bác cần tôi sẽ PM số điện thoại của Bảo Long cho bác.

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Tôi sử dụng Bảo hiểm của Bảo Long và hài lòng với lựa chọn của mình. Nhân viên rất nhanh nhẹn, tháo vát; khi cần làm biên bản thì đang ngồi tại quán nhậu gọi các em cũng chạy tới nơi để tác nghiệp, kể cả là lúc 7.00 pm. Sắp hết hạn sử dụng một tháng thì bộ phận chăm sóc khách hàng đã gọi ời ời nhắc tái tục.
Nhân tiện, ngày mai sẽ tái ký hợp đồng mới, cũng tại Bảo Long.
Nếu bác cần tôi sẽ PM số điện thoại của Bảo Long cho bác.
Cụ cho tôi cái số dây thép nhà anh sâu với nhé! Cảm ơn cụ!

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
325E46@ này: tôi có alo cho UIC mà chả ai bắt máy. Gửi tin nhắn cho 02 cậu ở trên web cũng chả thấy trả lời trả vốn gì!!!

Sao bảo hiểm dạo này có vẻ nhiều việc, nhiều khách hàng nên ko liên lạc lại chăng!!!

Bác có cậu sâu nào của UIC đang dùng ko cho tôi số nha! Cảm ơn nhiều!

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Em thấy Liberty tốt mà, em vẫn đang dùng bên Liberty
Bên Liberty nó đánh giá con xe của tôi là 1,790 tỷ, báo giá full là chưa tới 23 triệu. Thấy cũng được an ủi nhưng không thích cái cách service của các em Liverty lắm. Khi chào giá lại cho tôi các em còn nói: 2 năm trước anh bỏ Liverty đi mua AIG nên bây giờ anh quay lại cần phải đóng PHÍ QUAY LẠI --> Tuy nhiên, em sẽ cố gắn nc chuyện với sếp em giảm bớt cho anh chút đỉnh, nhưng vẫn phải đóng một phần.

Nghe xong tôi lên máu và chấm dứt. Còn bác, liệu bác có đồng ý đóng cái phí quay lại kia ko?

• Like
Reactions: tomkt and nghintt