Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Em mới đi con Ford Focus MT 2010 có mới ngày. Hôm nay em ra Bến Thành Ford để bảo dưỡng. thay nhớt, lọc nhớt & vệ sinh khoang máy. Về nhà, em mở công tắc lên thì có nhiều cảnh báo, trong đó em chú ý đến cảnh báo "Oil Pressure Low". Nhưng khi đề máy lên thì lại mất cảnh báo này. Em thắc mắc là em mới thay nhớt ( loại > 150k / 1 lit ) mà sao nó báo lỗi như thế. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em với.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
Bình thường mà bác, bác ko đọc HDSD à: khi bật công tắc điện các đèn : báo bình. báo động cơ, báo nhớt ... sẽ sáng sau khi đề máy thì tắt, mà nó sáng thì mới lo

Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Vậy hả bác, vậy thì mừng quá :). Em mới lấy xe, mà là xe đã qua sử dụng nên ko có quyển HDSD bác ạ. Còn một vấn đề nữa các bác giải đáp dùm em luôn: Xe em chạy một tí (có mở máy lạnh) thì thấy có nước nhỉu ra dưới gầm máy (khá nhiều). Em có gọi cho Ford thì họ nó đó là nước của máy lạnh. Nhưng em thắc mắc là:
1) Các xe để gần xe em sao nó ko bị như thế ( vì em ở chung cư nên xe ra vào khá nhiều, nên em để ý và so sánh)
2) Nếu là nước máy lạnh thì nó phải có vòi để chảy ra chứ, sao lại nhỉu ra dưới gầm giống như bị rò rỉ vậy.

Em còn mơ lắm, các bác chỉ giáo giúp ạ.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
thế bác bật máy lạnh nhà thì bác có thấy ống nước từ cục lạnh ra ko?? Điều gì sẽ xảy ra khi ko có nước ở đó
.
Bữa nào off với anh em đi thì bác sẽ ko bao giờ phải hỏi nữa

Hạng B2
14/5/12
241
23
18
OK bác, khi nào off thì cho em biết nhé. Em sẽ theo học hỏi mấy bác thôi, Kè kè.

Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Ủa bác dalatlegan ơi, mấy đèn cảnh báo này (đèn 57 & đèn 62 ) cho sáng hoài cho đến khi khởi động máy luôn phải ko bác ( em để thử 30 phút rồi mới khởi động máy) . Như vậy có bình thường không hả bác? Các bác có kinh nghiệm đi Focus cho em ý kiến với.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
ngthanhvu nói:
Ủa bác dalatlegan ơi, mấy đèn cảnh báo này (đèn 57 & đèn 62 ) cho sáng hoài cho đến khi khởi động máy luôn phải ko bác ( em để thử 30 phút rồi mới khởi động máy) . Như vậy có bình thường không hả bác? Các bác có kinh nghiệm đi Focus cho em ý kiến với.
Như bác dalat đã nói ở trên rồi, giờ e nhắc lại: bác bật chìa khoá mà 2 đèn đó sáng là bình thường nhá. Máy chưa nổ thì đèn động cơ báo (máy k làm việc). Máy chưa nổ nên bơm dầu chưa làm việc nên làm gì có áp suất dầu --> báo áp suất dầu yếu.
Nếu sau khi nổ máy mà có đèn nào còn sáng mới không bình thường. Nổ máy xong 2 đèn đó báo thì: lỗi động cơ và hư bơm dầu --> tốn tiền.

Last edited by a moderator: