Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Trưa 29/4 em từ miền tây tiến về sg, vừa qua trạm thu phí có nói trước với vợ, hôm nay mình chạy xe biển tỉnh kiểu gì qua đèn đỏ cũng bị gọi vào. Và đúng như vậy, mời các bác xem và nghâm cứu cái bẫy mới.

Trước khi vào giao lộ
Đường gồm 5 làn, trong đó
- 1 làn dành riêng rẽ trái (đi sân bay)
- 3 làn đi thẳng
- 1 làn dành riêng cho 2 bánh gắn máy và thô sơ
Bẫy và trò bắt lỗi mới

Bẫy và trò bắt lỗi mới

Qua giao lộ
Biển báo 411 không còn nữa nhưng vạch kẻ đường vẫn tồn tại
Bẫy và trò bắt lỗi mới

Trong đó số làn đường gồm
- 4 làn đi thẳng
- 1 làn trong cùng phân cách bằng vạch liền để xác định (được hiểu) dành riêng cho 2 bánh gắn máy và thô sơ
Bẫy và trò bắt lỗi mới

Biển báo 412 xuất hiện bất hợp lý đồng thời là cái bẫy ngọt ngào
Bẫy và trò bắt lỗi mới

Như vậy trên thực tế đường vẫn gồm 5 làn nhưng biển báo chỉ còn 3 làn

Chỗ này ngày trước các bác quá quen thuộc với đám xxx chuyên bắt lỗi chuyển làn trong giao lộ hoặc chuyển làn trên cầu..Và bây giờ trò đó xưa rồi cái bẫy mới đã xxx nghiên cứu và giương ra chờ các bác sa vào

Ngay khi thấy bản 412 bất hợp lý em đã dự đoán sắp có trò hề nên nhanh chóng chuyển vào làn số 2
Bẫy và trò bắt lỗi mới

Tuy nhiên cây đũa thần đã vung lên với em
Bẫy và trò bắt lỗi mới

aaaaa
Clip đầy đủ cho các bác theo dõi

Hạng D
15/11/07
2.535
10.861
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
29-04-0-jpg.251100

Tới ngã tư thì con đường phát sinh thêm 1 làn dành riêng cho rẽ trái còn vẫn 3 làn đi thẳng ( có rẽ trái ).

Làn trong cùng chắc là dừng khẩn cấp bác ạ .

Mà nhìn cái bảng 411 khoanh màu đỏ chẳng hiểu sao nó vẽ có 2 làn đi thẳng nhỉ , hay là qua giao lộ thì là 3 làn ???

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Gọi thì em vào, hít một hơi dài, quay lại cười với f1, ghi âm bật sẵn, dái tờ cầm tay, ngồi im trong xe..xxx mò đến đứng bên hông xe gõ cửa cộc cộc, em mở cửa nhảy xuống
em: chào anh abc, lỗi gì vậy anh
xxx1: (nghiêm chào) anh cho kiểm tra giấy tờ
em: em bị lỗi gì hay kiểm tra hành chính ?
xxx1: lúng túng
xxx2: (nhào tới), nè coi nè...tui chào ông rồi đó..đưa giấy tờ đây
em: chào anh def, (nhắc lại) em bị lỗi gì hay kiểm tra hành chính?
xxx2: ông đi sai làn
em: vậy hả, anh thề đi tui đi sai làn đi tui đưa giấy tờ cho ông lập biên bản liền (chiều thề em học của xxx mà)
xxx2: ngớ người ra nhìn em trân trối, rồi lặng lẽ bỏ ra xa xa đứng thầm thì gì đó vô bộ đàm
xxx2: (quay lại sau khi thầm thì trong bộ đàm) alo alo nhắc lại nhắc lại
(bộ đàm rột rẹt, nhưng nghe khá rõ): xe 7c màu xám, biển số 123.45. Nhắc lại 123.45 ghi hình lúc 10h.37p
xxx2: ông đi vào làn thứ 3, làn này dành cho xe máy, lỗi ông đi sai làn
xxx1: (tới kèo kèo nói nhỏ nhỏ)
xxx2: không tin ông lên mở cammera trên xe ông coi lại..tui không bắt ép ông đâu
em: (đứng cầm giấy tờ trên tay, cười tươi như hoa): ok mấy ông thề tui đi sai làn đi tui đưa giấy cho lập biên bản, còn cammera đó kệ cha nó tui gắn cho con tui coi chơi đó.
xxx1,2: bỏ đi qua xử con mồi khác
Bất ngờ xxx2 quay lại giật giấy tờ trên tay em, tuy nhiên em đã tính trước và có phòng thủ nên xxx2 không giật được.
em: ông thề lỗi tui đi sai làn đi tui đưa giấy tờ cho lập biên bản
xxx2: (lại nhìn em trân trối) xong vỗ vai thôi trên xe ông đàn bà con nít đứng nắng coi chừng nó khóc..đi đi.

Hí hí..kết thúc cuộc chơi trong 1phút30giây

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
Giây 0:38 làn bác đi nó không có mũi tên chỉ hướng luôn mới ghê, không hiểu công chánh làm việc kiểu clgt.
Bác đi khúc này là ở đâu vậy?
Chưa đi miền Tây bao giờ mà sắp tới phải đi Châu Đốc, Cần Thơ & Sa Đéc rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Thôi tui qua xử con nai khác chứ đứng cải với ông mắc công lại ko ăn được gì mà còn bị up nhíp cho thiên hạ biết cái bẫy của tui nữa:3dcuoi:

• Like
Reactions: thuongvu