Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Vụ tai nạn xe giữa xe cứu hỏa và xe khách trên cao tốc các bác đã bàn luận nhiều.
Qua hình ảnh hiện trường thấy xe ôm ngồi đầu đường dẫn đón khách
Bên lề vụ tai nạn xe cứu hỏa: cảnh giác xe khách, xe ôm trên cao tốc

Mình thấy một khía cạnh khác: giao thông trên cao tốc miền ngoài hơi bị lộn xộn.
Hiện tượng đón trả khách, xe khách tấp vào, tách ra bất tử, xe ôm mở bến tuỳ nghi...

rất nguy hiểm

Thậm chí chạy ngược chiều

Bác nào đã đi rồi chắc ít nhiều cũng thấy phần nào sự lộn xộn.
Mình chỉ đưa lên để các bác nếu chạy cao tốc ngoài đó thì cẩn thận chút.
Chúc các bác an toàn, vui vẻ.

Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Đã từng đi xe khách bắc nam qua đây 1 2 lần. ĐÚng là lôm côm lộn xộn vì văn hóa Tiểu Tiện của 1 số thành phần dân cư. (không chịu đi ra bến hay điểm dừng đón khách mà cứ chỗ nào gần nhà nhất thì vẫy :v)

• Like
Reactions: nta139 and bacai
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Ngoài đó là trung ương. Mà trung ương thì quan chức tập trung nhiều. Mà con cái quan chức thì toàn yêu quái, chưa nói đến quan hệ bạn bè họ hàng ngoài đó tùm lum hết cả. Họ 7 đời quan vẫn vỗ ngực xưng tên thể hiện. Nói chung là cậy quyền cậy thế. Cậy các mối quan hệ, pháp luật ko trị được vì vướng qua hệ nọ kia

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Có một điểm không biết là do tâm lý chung hay sao mà đa phần xe đi ngược chiều toàn chiếm làn sát con lươn (làm nguy hiểm nhất, có tốc độ cao nhất)

Cho nên xe cứu hỏa cũng hướng tới làn sát con lươn (chứ không chạy vào làn dành cho xe khẩn cấp)

Hạng B2
21/1/18
214
217
43
đi làn sát con lươn đi thì đâu đến. cứ đi chậm là phải đi bên phải.
nếu xe khách đi làn sát con lươn đâu đến nỗi. ==> Luật Thiên Đường

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Có một điểm không biết là do tâm lý chung hay sao mà đa phần xe đi ngược chiều toàn chiếm làn sát con lươn (làm nguy hiểm nhất, có tốc độ cao nhất)
View attachment 1574770 View attachment 1574771 View attachment 1574772
Cho nên xe cứu hỏa cũng hướng tới làn sát con lươn (chứ không chạy vào làn dành cho xe khẩn cấp)
View attachment 1574769
Luôn đi bên phải theo chiều đi của mình pác ạ. Luật quy định thế. hi

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Thời buổi này ra đường cái gì cũng phải cẩn thận hết các bác ạ, quay đi quay lại chẳng biết chết lúc nào đâu. Tốt nhất là cứ có cái bảo hiểm dắt lưng, có gì chết còn để lại được ít tiền cho vợ con hưởng :D

Bên em (Liberty) đang có chương trình tặng quà tặng lên đến 3,5 triệu và giảm phí đến 30% áp dụng cho xe từ 1 năm tuổi từ năm 2012 – 2017 ( riêng TOYOTA áp dụng từ 2012 – 2018). Thời gian áp dụng chương trình là từ 10/1 – 31/03/2018 ạ, tức là chỉ còn khoảng 10 ngày nữa thôi các bác nhé.

Chi tiết giảm giá cho các dòng xe các bác xem ở hình sau nhé, em xin cảm ơn các bác nhiều ạ:

Quảng cáo bảo hiểm đố ai dám trưng ra qui trình cụ thể để claim bảo hiểm khi có tai nạn.
Mua thì dễ tới khi claim thì trời ơi đất hỡi.