Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Như tiêu đề, em gắn cái USB chung với cái chìa khóa xe em (C200, đời 2010, lắp ráp trong nước). Vì công việc, em hay tháo rời nó với chìa khóa điện tử để tiện sử dụng USB khi di chuyển, thay vì phải mang cả cái chìa màu đen có remote to đùng. Cắm tới cắm lui một hồi về nhà không nhớ là cắm ở máy tính nào nữa, xem như toi. Bây giờ em muốn làm lại riêng cái chìa cơ (nhỏ xíu, có răng chìa) thôi có được không, nhờ các bác chỉ giáo giúp. Em vẫn còn lưu mã số chìa khóa đầy đủ cả. Cám ơn các bác trước ợ.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Vĩnh Nam nói:
Bác mang hồ sơ xe và CMND, Hộ khẩu vào đại lý để làm thủ tục đặt chìa cơ khí. Thời gian khoảng 2-3 tuần vì phải chuyển từ Đức về

Hồ sơ xe gồm nhưng gì vậy bác Nam? Hay chỉ cần cà vẹt là được? Mà xe lắp ráp trong nước mà cũng phải chuyển từ Đức về à! Nhân tiện, bác cho biết tốn khoảng bi nhiêu lúa luôn được không vậy?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Bác mang cavet xe, sổ đăng kiểm, CMND, hộ khẩu để chứng minh bác là chính chủ của xe. Chìa khoá phải làm từ Đức và giá khoảng 1,5tr đồng

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Vĩnh Nam nói:
Bác mang cavet xe, sổ đăng kiểm, CMND, hộ khẩu để chứng minh bác là chính chủ của xe. Chìa khoá phải làm từ Đức và giá khoảng 1,5tr đồng
Rất ngắn gọn, dễ hiểu. Thanks bác nhiều nhé.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
Vĩnh Nam nói:
thế làm cả chìa hết bn hả bác Nam?e mất một chìa rồi...

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
honam nói:
Vĩnh Nam nói:
thế làm cả chìa hết bn hả bác Nam?e mất một chìa rồi...
Bác vào hãng làm thủ tục hủy code cái chìa bị mất để bị ai đó nhặt được mở xe của bác và sau đó làm chìa mới. Giá khoảng 7tr đồng cho chìa điện và chìa cơ khí. Xe của bác phải chính bà cả của bác đi làm thủ tục mới được

Hạng D
21/9/10
1.937
11.044
113
ngo_anhvu2000 nói:
Như tiêu đề, em gắn cái USB chung với cái chìa khóa xe em (C200, đời 2010, lắp ráp trong nước). Vì công việc, em hay tháo rời nó với chìa khóa điện tử để tiện sử dụng USB khi di chuyển, thay vì phải mang cả cái chìa màu đen có remote to đùng. Cắm tới cắm lui một hồi về nhà không nhớ là cắm ở máy tính nào nữa, xem như toi. Bây giờ em muốn làm lại riêng cái chìa cơ (nhỏ xíu, có răng chìa) thôi có được không, nhờ các bác chỉ giáo giúp. Em vẫn còn lưu mã số chìa khóa đầy đủ cả. Cám ơn các bác trước ợ.
Hehe em bị gãy đem ra làm 1 cái y chang ở lề đường hết 300k bác ơi. Em ko ngờ họ lại có cái phôi y chang như vậy (nhưng điều kiện bác vẫn còn chìa sơ cua để copy)

Last edited by a moderator: