Hạng B1
17/10/11
84
12
8
Bình Ắc quy đi được 3 tháng đã hư: Đổi bình sao vất vả quá

Như tiêu đề cách đây 3 tháng em có mua 1 Bình Ắc quy Delkor tại tiệm rửa xe phía sau tòa nhà Paragon (Phú Mỹ Hưng). Trong 3 tháng ấy chết bình 3 lần, mỗi lần như thế gọi đúng nơi mình mua thì được 1 cậu em mang bình tới kích và thu của em 100k.

Lần thứ 4 em sốt ruột quá nên chạy xe ra thẳng chỗ thay vì nghi ngờ bình hư chứ không phải sạc hư và đúng như thế là anh chủ tiệm nói bình hư và thay thế tạm cho em 1 bình pinaco kêu em đóng trả 1,5trieu cho tiền cọc. Khi nào bảo hành xong Delkor thì trả lại 1,5 triệu ấy, lúc chạy ra tiệm này do vội quá nên trong túi chỉ có 1 triệu nên em đưa 1 triệu và thay tạm bình pinaco chạy về.

Cho đến hôm nay là 10 ngày rồi gọi lên thì vẫn nói với em là bảo hình delkor chưa xong, các bác cho em hỏi:
  1. Thời gian mình bảo hình bình delkor hết bao lâu?
  2. Có khi nào anh chủ tiệm rửa xe - thay bình gì đó ảnh chán gặp lại em không?
Em cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
  • Wow
Reactions: honey1980bp
Hạng B1
17/10/11
84
12
8
Bác nào cho em lời tư vấn cái. Em cám ơn. Mong chờ mỏi mòn luôn.

Hạng B1
17/10/11
84
12
8
Hèn gì nó không thèm trả lời em 1 tiếng. Gọi máy nó cứ nói lằng nhằng. Em bực mình kinh khủng.

Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Lần thứ 4 em sốt ruột quá nên chạy xe ra thẳng chỗ thay vì nghi ngờ bình hư chứ không phải sạc hư và đúng như thế là anh chủ tiệm nói bình hư và thay thế tạm cho em 1 bình pinaco kêu em đóng trả 1,5trieu cho tiền cọc. Khi nào bảo hành xong Delkor thì trả lại 1,5 triệu ấy, lúc chạy ra tiệm này do vội quá nên trong túi chỉ có 1 triệu nên em đưa 1 triệu và thay tạm bình pinaco chạy về.
Bác cọc bằng cái bình Delkor chờ bảo hành rồi còn đưa tiền làm gì nữa.
Tiệm bán hàng kiểu này chả khác chi: bán cái bình Delkor cho bác 3 tháng là ra đi và bảo hành thì ko biết khi nào xong, sau đó bán cái tiếp pinaco không bảo hành .

Coi như xui đi bác, ra mấy chỗ làm lốp bán bình lớn mà mua, bảo đảm hơn. Bình của em cũng mua ẩu, gara xách tới nên vậy.
Đáp án bác này nói rồi nè. Giờ cầu trời cho cái bình pinaco nó xài được tầm 1 năm gỡ gạc lại 1tr tiền cọc.

Hạng D
9/2/18
3.404
5.002
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Tào lao ko à! Cái bình triệu mấy ngon dùng 2 năm chứ ít gì! Bác dính cái tiệm làm ăn chụp giựt rồi nên tìm chổ chuyên bán bình hoặc cửa hàng lớn. Xe em hơn năm đề hơi yếu là đổi nình mới ngay có bảo hành 6 tháng, họ thu bình củ mình lại tính ra bù có hơn triệu bạc

Hạng F
16/7/15
6.296
25.156
113
Coi như xui đi bác, ra mấy chỗ làm lốp bán bình lớn mà mua, bảo đảm hơn. Bình của em cũng mua ẩu, gara xách tới nên vậy.
bình em đang đi cũng được xách tới, nhưng từ tiệm bình lớn xách tận nơi (xe còn chạy được đâu mà chả xách tận nơi)... cũng gần 1 năm rồi;
2 cái bình trước 1 pinaco theo xe, 1 delkor thay trong hãng... đều đứt sau 3.5 năm (xe ngày nào cũng chạy ~60km)