Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Các bác có thấy báo chí ngày càng chạy nhiều tin bơm vá lộ liễu để ra hàng không? đọc miết đuối.
Chỗ nào cũng "dự tính" xây sân bay, cao tốc, cầu, đường trên cao... hoành tráng, trong khi ngân sách thì âm bền vững. Có mỗi cái metro, cầu thủ thiêm 2, vành đai 2,... làm vật vã cả thập kỷ, lâu lâu lại thấy kêu toáng lên nợ đìa.
Dự là đến lúc nào đó mỗi quận cũng muốn làm một cái sân bay riêng để giải quyết kẹt xe và đi lại trong mùa mưa ngập lụt, giúp ra hàng haha.

12/10/07
2.646
10.496
113
xã hội điên đảo hết rồi các bác ạ, người người mua đất, nhà nhà mua đất, tình hình kinh doanh từ đầu năm đến giờ vô cùng tệ, hàng hoá bán ra rất chậm những bác nào đang làm kinh doanh sẽ thấy. Em sợ cứ tình hình như thế này thì không ổn. Đôi lúc thấy chán quá các bác ạ, tại sao nhà nước không tạo điều kiên cho những người làm ăn, sản xuất mà cứ lao vào những công ti BĐS, dân làm ăn thì bị hạch sách, xin đểu đủ điều :(
Trước đây nhà nước đi theo định hướng XHCN, cùng làm cùng hưởng, mọi người như nhau... thì không ai chịu, đòi phải bung ra, đòi phải theo tư bẩn, phải để nền kinh tế vận hành tự nhiên theo cơ chế thị trường...

Bây giờ họ chiều theo mọi người, để mọi người thoải mái mần ăn, kiếm tiền, làm giàu... thì một số anh lại khóc. Kêu là sao lại để cái tụi "Nhanh nhẹn" nó chiếm hết phần của em. Sao không kềm hãm bớt cái tụi "Nhanh nhẹn" để phe "Sống chậm" tụi em có cơ hội bằng tụi nó...

Khó quá :p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/3/11
412
5.544
93
Mở mắt ra là thấy thông tin bds nóng nóng nóng, cầm tiền cứ như bị kiến cắn mỗi ngày...:D:D:D. Làm sao để chiến thắng cảm xúc các bác???

Hạng B2
29/3/11
412
5.544
93
Tuần rồi đứa bạn xếp hàng xin visa TQ cả buổi không xong, về tôi hỏi thế đứng xung quanh đa phần xin visa diện gì? nó nói phần lớn là hôn nhân chắc chắn hơn 50%. -???

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Mở mắt ra là thấy thông tin bds nóng nóng nóng, cầm tiền cứ như bị kiến cắn mỗi ngày...:D:D:D. Làm sao để chiến thắng cảm xúc các bác???
Nếu như con sóng này mà tui chửa có xơ múi được gì thì chắc chắn tui đứng ngoài dòm chơi cứ gửi bank chứ tui không có lao đầu vào, đành đợi con sóng sau thôi bác.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Nếu như con sóng này mà tui chửa có xơ múi được gì thì chắc chắn tui đứng ngoài dòm chơi cứ gửi bank chứ tui không có lao đầu vào, đành đợi con sóng sau thôi bác.
E cũng mong con sóng này qua đi và đợi con sóng sau thôi , h mà nhảy vô sóng này rủi ro nhiều lắm