Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Tình hình bên Tân Phú vẫn còn sốt các bác ạ,
Mới chiều em coi cái nhà về, giá cả xong, chuẩn bị về tính toán mai cọc. Chủ ưu iên cho.
Tối nay 1 đám 3 người miền ngoài vô hốt luôn chênh 200tr....k thèm trả giá.
Mấy tháng trước tui bán cho người miền ngoài họ coi ...xong cái là mua ngay và luôn không thèm trả giá ra công chứng luôn khỏi cọc kiết gì mới ghê. Tui cũng bất ngờ luôn.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Vậy dòng tiền ôm hàng để cho chốt từ đâu?

cá Koi ở lại, cá mập rút đi bác ợ, mà chắc rút về phố làm vòng mới

Mấy tháng trước tui bán cho người miền ngoài họ coi ...xong cái là mua ngay và luôn không thèm trả giá ra công chứng luôn khỏi cọc kiết gì mới ghê. Tui cũng bất ngờ luôn.

hiện tượng giống Phú Quốc năm ngoái rùi bác, dân Trung Ương vô mua đất bằng bản đồ, zalo, ko thèm ra ngó đất nó nằm ở chỗ nào thực tế, có đất là chồng tiền, ko mặc cả trả giá

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113

hiện tượng giống Phú Quốc năm ngoái rùi bác, dân Trung Ương vô mua đất bằng bản đồ, zalo, ko thèm ra ngó đất nó nằm ở chỗ nào thực tế, có đất là chồng tiền, ko mặc cả trả giá
Tui tưởng trúng máng to. Không dè nó lại lên tiếp...khúc bự luôn.

Tập Lái
30/12/18
21
18
3
SG
Đang tháng giêng là tháng ăn chơi nên bản thân nhà đầu tư và chủ đầu toi đều thăm dò là chính chứ chả ai thật sự muốn mua bán lúc này. Phải qua tháng 2, tháng 3 coi sao đã. Chỉ biết là giá khu Đông và tỉnh hướng Đông (Đồng Nai Bình Dương Bà rịa VT) đã kịp nóng lên thấy rõ..... Khu Nam thì vẫn ậm ạch .
Giáng giêng là tháng ăn chơi, đó là câu cửa miệng của bà con làng quê ở ngoải. Không phải là phương châm sống trong này

Hạng D
19/3/17
1.367
4.006
113
Trong 2 tháng đầu năm 2019, Sở Xây dựng đã xác nhận 10 dự án với tổng số 3109 sản phẩm là căn hộ và nhà thấp tầng đủ điều kiện được bán, cho thuê mua nhà ở hình thành trong tương lai.
trong đó có 143 căn nhà thấp tầng tại Dự án Khu dân cư số 4 thuộc Khu đô thị mới Đông Tăng Long.
Phần lớn ở Q9,TĐ,Bình Chánh.
https://cafeland.vn/tin-tuc/tphcm-d...du-dieu-kien-mo-ban-trong-nam-2019-78914.html

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113

Trong 2 tháng đầu năm 2019, Sở Xây dựng đã xác nhận 10 dự án với tổng số 3109 sản phẩm là căn hộ và nhà thấp tầng đủ điều kiện được bán, cho thuê mua nhà ở hình thành trong tương lai.
trong đó có 143 căn nhà thấp tầng tại Dự án Khu dân cư số 4 thuộc Khu đô thị mới Đông Tăng Long.
Phần lớn ở Q9,TĐ,Bình Chánh.
https://cafeland.vn/tin-tuc/tphcm-d...du-dieu-kien-mo-ban-trong-nam-2019-78914.html

Hiện tại q9 giá có lên nhưng giao dịch chỉ lai rai thôi không sôi động như năm trước. Chủ yếu gd khu hiện hữu đã đông dân cư. Lúc này tui thấy thiên hạ rất thận trọng.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/5/16
6
17
3
37
Đất giờ vẫn sốt , bong bóng năm nào cũng nói mà dân thì vẫn cứ mua ào ào. Ai ôm cuối thì lên dĩa thui.