8/8/16
1.734
2.891
113
15 năm trước vợ chồng chị vợ tôi mua lô đất Hiệp Bình Chánh hết 450tr, đất giấy tay chưa tách sổ. Tới nay hai vợ chồng chuyển về quê sống, đất vẫn chưa ra sổ riêng được nhưng vẫn bán đâu đó gần 2 tỷ. Vợ chồng đều làm bưu điện lương 3 cọc 3 đồng. Ông nào than lao động nghèo không có cơ hội mua nhà ở thì các ông không chỉ nghèo về tiền bạc mà còn nghèo về tinh thần cầu tiến và khả năng vận dụng trí óc.
Vậy bác chưa thấy hết rồi .Nhà văn ,thi sĩ ,nhiều bằng cấp ko lien quan làm ăn thì tỉ lệ ko có bđs nhiều hơn xa mấy ng thường nói chi tới mấy ng làm ăn
Vd
A m dạy ĐH ,giờ đi tây ở và e trai 3 ĐH ko bao giờ mua bđs vì biết gì đâu .Suốt ngày coi báo CÔNG AN, THỂ THAO nên giờ nhận hậu quả
Hy vọng gặt dc mặt khác chứ ko uổng 1 kiếp ng
M cứu dc em ,ăn dc 1,52 lần rồi vc nó chia ra ,ko đủ tiền mua tiếp ( giấy tay ko mua ) và lười xem báo bds => nghèo đi
Giờ nó nói sẵn lòng mua bđs giá cao hơn m nhưng có time xem tin chứ ko có time đi => m đi thay nó = > nó hốt dc 1 mớ

M cũng thế ,cứ nghĩ nhà cao so với lương nên ko thể tăng .
Tăng rồi thì vàng tăng 4 lần ,nên ko thể tăng => bđs nội ô tính = vàng nên ko thể tăng
Tội lớn là đọc mấy vụ đầu cơ lớn 1 thế giới bực bội với lãnh đạo vì di cư ,nhà ổ chuột mà ko biết tận dụng nó

=> mỗi ng có bản chất ,hoàn cảnh ,mục tiêu ,... khác nhau nên khó nói vì lúc chết có ai mang theo tiền, quyền dc đâu

8/8/16
1.734
2.891
113
Nhiều anh ở tỉnh lên SG than vãn giá nhà giá đất mắc quá, không công bằng, làm cả đời không mua nổi căn nhà tử tế để ở. Bđs bị thao túng....
Muốn làm vài năm ( vẫn enjoy cuộc sống, du lịch, ăn xài) rồi có cơ ngơi ngang với những gia đình đã lập nghiệp ở đây hàng trăm năm?? Cái này mới là không công bằng.
Bác nói tiết kiệm ăn dè là chuẩn rồi. Nói hơi máy móc và lý thuyết thì 1 đồng bác tiêu hôm nay có thể thành 10 đồng vào 15 năm sau ( sức mạnh của đầu tư, tiết kiệm). Thế hệ nào cũng ăn xài sạch sẽ thì thế hệ kế tiếp lại bắt đầu từ vạch xuất phát. Bước vào cuộc đua, đứa thì bố mẹ sắm cho đôi giày Nike, đứa bắt đầu với cái xe đạp, đứa cưỡi tên lửa, mình chạy bộ chân đất thì đua sao lại :))
Dù cac gđ giàu cố mọi cách cho các F của họ nhưng hầu hết top 100 tỷ phú tg là từ dân đen chân đất mà ra nhé .
Cả WB cũng thế
NHÂN QUẢ VŨ TRỤ ( ko phải hiền gặp lành ) là ko ai tránh khỏi

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Cơ mà nghĩ lại trừ nhà văn ,thi sĩ ( m ko làm thơ nổi ) là có thể ở bậc thang tiến hoá cao đang sướng chứ = cấp nhiều ko mua bđs có thể ở bậc thang tiến hoá thấp hớn mấy ng ngồi nhàn làm .......( m càng thích bđs ,m càng ích kỉ nên giấu )

8/8/16
1.734
2.891
113
Vậy trong 5 năm đấy a kg giao lưu cưới hỏi, sinh nhật, suốt 5 năm đấy a/con a kg bị bệnh đi khám chữa, kg xài internet, kg bạn bè cafe, ... làm 10tr để dành đc 5tr quả là đáng nể - anh là tấm gương sáng cho mấy anh trong CNL học tập và noi gương. Thật!
Thế đa số dân tp sống = gì ? GIỜ HC chạy đầy đg ,cafe đếm ko xuể => thất nghiệp ,việc tạm đầy
2 vc CN 8 tr ,ở trọ nuôi con nhỏ m thấy đầy nhé
Làm tiệc cho to rồi đi trả nợ cho phù mỏ , nhà hàng ăn cả 2 đầu còn 2 bên đều lỗ
Làm tốn 3h /bữa ăn cưới , tắc đg ,ô nhiễm ,TNGT,..... cả 2 bên .Thà đem tiền đó cho con nó hưởng trọn 100%
Xác định ko xin,nhờ ai và biết xã hội nên m ko ăn cưới bạn C3,ĐH , trừ 2 đứa .Sau này m tổ chức gọn nhẹ , ko mời 2 bạn kia ,hàng xóm mà vẫn có 2 bạn THCS xa xưa biết dc đến .
=> trả nợ thay ba mẹ 2 ng thôi ,tốn 6h => đỡ tắc đg ,ô nhiễm ,TNGT,.....
Nhớ sảnh ồn nên bạn mẹ cô dâu gọi bà cách 2m đéo nghe !!!!!!! Khối OSer chê cưới vậy. Có hỏi ng dự ko ?
Cưới m ,bạn bè ba, mẹ ( đã mời ít đi ) khen đồ ăn ngon ,nhiều ,no .Nhac ko lời yên tĩnh để hàn huyên
An cưới khác có no đâu vì tốn tiền nhạc sống ồn kinh
Mấy bà già ngồi cạnh m ngao ngán vì gặp bạn cũ mà ko nói dc

Ba ng quen m và bác kia khám bệnh ko lấy tiền nhưng vẫn gửi quà tốn hơn khỏi nợ.Ko gửi thì lần 3 là họ né luôn m đó nên dẹp bỏ suy nghĩ lợi dụng ng khác đi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Cơ mà nghĩ lại trừ nhà văn ,thi sĩ ( m ko làm thơ nổi ) là có thể ở bậc thang tiến hoá cao đang sướng chứ = cấp nhiều ko mua bđs có thể ở bậc thang tiến hoá thấp hớn mấy ng ngồi nhàn làm .......( m càng thích bđs ,m càng ích kỉ nên giấu )
Anh lại giấu nghề rồi :D
Trước thì anh giấu bằng viết tắt giờ lại giấu bằng ... ;)

8/8/16
1.734
2.891
113
M tổ chức cưới ít ng là lãi to rồi.Giờ chuyện này ở VN đang nhân rộng
Lãi time , ô nhiễm ,TNGT , .....tình cảm vì tha cho họ với lời nói đúng tim đen đỡ tốn time,tngt cho mày
Làm ăn cần uy tín cần gì mời dự.
M có não ,có WEB,có phone cần đéo gì ttin làm ăn thế này kia
Chả có mấy ai thích đi vì ai cũng bận trừ bợm , ng ham vui
Thống kê cho thấy sex ,ngủ còn bị thiếu tự khắc cái khác ko quan trọng sẽ dẹp từ từ như phương tây
Ko nói ty phú vì họ bàn chuyện tại đó do đéo có nhạc ồn trong ph kín

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Sai r nhé bác.Cáu này ko cần giấu mà càng phải công khai
M đông tây kim cổ cả mấy chục năm đúc kết ra dc nên giấu vì có nói họ cũng ko tin , kẻ gian lại làm theo
Anh lại chửi sỉ cả đám like anh ở trên này rồi :D

• Haha
Reactions: Winter-Sonata