Hạng B2
24/6/13
277
708
98
Cái ni đúng nha!
Cuối tuần về quê mới thấy sao ở phố nó yên lành thế nào. Từ ngày karaoke được TQ bình dân hóa và di động hóa thì miền quê thật là khủng khiếp! Đầu xóm, cuối xóm nơi nào cũng karaoke.
Giờ chắc phải có thêm cụm từ "ô nhiễm văn hóa" vào từ điển tiếng Việt bác nhỉ :)
Vừa ghé thử chùa Di Đà, ven Bảo lộc, ngay hôm qua. Cả 1 vùng quê yên bình, lại ngay ở giữa 1 ngôi chùa đẹp và yên bình...nhưng chả thể yên bình khi tiếng karaoke thô bỉ từ 1 túp lều cách đó vài trăm mét nó cứ đám bùm bụp vào tai các du khách và các những người sống tại chùa.

Chỉnh sửa cuối:
12/10/07
2.646
10.496
113
Sợ nhất là chủ nhà hàng xóm đi công tác hay về quê, ô-sin dẫn bạn bè bồ bịch vô nhà, suốt ngày nỉ non những bản tềnh ca hoàn cảnh trái ngang...

Nghe lũ thất học hát cứ như bị đấm vô lỗ tai.

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Sợ nhất là chủ nhà hàng xóm đi công tác hay về quê, ô-sin dẫn bạn bè bồ bịch vô nhà, suốt ngày nỉ non những bản tềnh ca hoàn cảnh trái ngang...

Nghe lũ thất học hát cứ như bị đấm vô lỗ tai.
Haha, chính xác, ở căn hộ cũng k thoát, tế nhất,ngày nghỉ lễ cũng không yên với mấy cái nhà lá của công nhân xây dựng và kinh doanh tự do, chúng nó cứ đắp mộ cuộc tình cho nhau hoài. đắp từ trưa tới khuya, cả nhà chúng nó thi nhau hát, hết đứa này tời đứa kia, nhiều lúc muốn quăng cái lựu đạn xuống luôn...đành phải chuyển căn hộ đi hướng khác.

12/10/07
2.646
10.496
113
Chưa thể nổ được vì lượng người bơm tiền vô BĐS vẫn còn ít quá chăng?

Mại zô, mại zô...cho nó nhanh nổ nào!

• Haha
Reactions: Baron
Hạng B2
20/8/12
240
3.608
93
50
bautx.blogspot.com
Khu nào Q9 năm 2020 tăng gấp 4-5 lần năm 2018 vậy nhỉ? Hay năm 2020 toàn bộ Q9 đều tăng gấp 4-5 lần so với năm 2018?

Mình không rành khu vực nào. Cơ quan mình ở Lê Văn Việt q9, thấy đám đồng nghiệp trẻ suốt ngày nói về đầu tư đất cát, tăng gấp mấy lần mấy lần. Toàn nói chuyện mua này được nọ, lướt này được kia :D

Còn cụ thể thì có cậu em ở khu vực Lò Lu, mấy năm trước nó cứ dụ xuống chỗ đó mua mấy trăm mét để làm vườn vì đất rẻ, khoảng 4-5 tr/m2. Giờ thấy nói hơn 30tr.

Mình tích được tý tiền còm để mấy năm nữa về hưu dưỡng già, cơ mà thấy bọn trẻ chúng nó làm giàu từ đất nhanh quá nên cũng ham. Tính đem đi đầu tư mà vào OS học nghề BĐS mấy tháng, đọc cả mấy trăm thead rồi vẫn chưa đầu tư được miếng nào :D

Khổ quạ :D :D :D

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
19/3/17
1.364
4.005
113
Mình không rành khu vực nào. Cơ quan mình ở Lê Văn Việt q9, thấy đám đồng nghiệp trẻ suốt ngày nói về đầu tư đất cát, tăng gấp mấy lần mấy lần. Toàn nói chuyện mua này được nọ, lướt này được kia :D

Còn cụ thể thì có cậu em ở khu vực Lò Lu, mấy năm trước nó cứ dụ xuống chỗ đó mua mấy trăm mét để làm vườn vì đất rẻ, khoảng 4-5 tr/m2. Giờ thấy nói hơn 30tr.

Mình tích được tý tiền còm để mấy năm nữa về hưu dưỡng già, cơ mà thấy bọn trẻ chúng nó làm giàu từ đất nhanh quá nên cũng ham. Tính đem đi đầu tư mà vào OS học nghề BĐS mấy tháng, đọc cả mấy trăm thead rồi vẫn chưa đầu tư được miếng nào :D

Khổ quạ :D:D:D
Bạn không rành thì cũng không nên phán cho vui? Mấy năm trước cụ thể từ năm nào. 2 năm gần đây (12/2018-12/2020) mình chưa thấy Q9 tăng 4-5 lần.

Hạng C
24/2/11
793
18.867
93
Vin, Nova, Him Lam, Hưng Thịnh, Nam Long, Keppel, Kiến Á, Khang Điền, Sơn Kim...đã có thằng nào căng chưa các anh?

Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Bạn không rành thì cũng không nên phán cho vui? Mấy năm trước cụ thể từ năm nào. 2 năm gần đây (12/2018-12/2020) mình chưa thấy Q9 tăng 4-5 lần.
2 năm nay có tăng nhưng tăng 4-5 lần thì chắc chắn không có đâu

• Haha
Reactions: microlhq