Hạng B1
25/7/08
65
6
8
duongnguyen1990 nói:
xe em hôm nay là lần thứ hai quên xả phanh tay mà xe vẫn chạy được? bác nào rành về vụ này tư vấn giùm e xíu ạ? chứ vậy nguy hiểm quá, phanh tay mà cũng chạy được lần đầu tiên em gặp trường hợp này
Cái này e nghĩ là do bác đạp phanh tay ko hết thôi, chứ e đạp kịch sàn phanh tay vào D ko ga thì ko thể chạy đc, xe e là C250 2012 bác nhé

Hạng B2
3/1/13
195
18
18
33
thanks cac bác, e moi chay ti xiu nó báo la e xả ngay ra, :)
@hoadat: ai cũng từng một lần quên mà bác, đôi lúc con người chứ k phải cai máy bác à, thanks bác đã giúp đỡ :)

Hạng B2
6/12/12
368
6
18
29
Cần Thơ Cité
E vote bác Lơ =)

Glk nhà e thì đậu xe về P hoặc ngoài phố thì N chứ ít khi kéo thắng tay ^^

Bác chủ cẩn thận nhé

Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
Cài về P mà ko chơi thắng tay thì nguy cơ bể hộp số rất cao khi xe bị va chạm chuyển động hay trên dốc.

Tập Lái
8/4/13
33
1
0
Phanh tay nó chỉ để hỗ trợ bác khi đỗ cho đỡ bị trôi thôi! chứ làm sao nó phanh được xe của bác khi bác đạp ga.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
huycl2507 nói:
vậy Mer k hiện đại = Audi rồi , xe Audi khi cài thắng tay xe lăn bánh sẽ tự nhả phanh tay ra
chắc e phải suy nghĩ xem có nên quay lại em Mer nào k quá :D:D:D
Em lại không xét đến tính an toàn rồi. Lỡ có người ngứa ngáy chân tay mà nghịch chuyển qua D 1 phát là chết hết. A có 2 anh bạn Mer-Au-Mer rồi đó. Chắc em là người thứ 3.
Bác chủ không nhả thắng màn hình nó đỏ lòm chẳng lẻ không biết. Mer là nó đỏ nguyên cái màn hình luôn chứ có phải 1 biểu tượng đâu.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
giuvung nói:
huycl2507 nói:
vậy Mer k hiện đại = Audi rồi , xe Audi khi cài thắng tay xe lăn bánh sẽ tự nhả phanh tay ra
chắc e phải suy nghĩ xem có nên quay lại em Mer nào k quá :D:D:D
Em lại không xét đến tính an toàn rồi. Lỡ có người ngứa ngáy chân tay mà nghịch chuyển qua D 1 phát là chết hết. A có 2 anh bạn Mer-Au-Mer rồi đó. Chắc em là người thứ 3.
Bác chủ không nhả thắng màn hình nó đỏ lòm chẳng lẻ không biết. Mer là nó đỏ nguyên cái màn hình luôn chứ có phải 1 biểu tượng đâu.

Kkkk . A chưa chạy Audi chắc luôn , khi đã phanh tay nếu vào D phải đạp nhẹ 1 chút ga nữa thì phanh tay nó mới mất tác dụng a ơi ;)

@ em k có trong cái vòng luẩn quẩn Mer - Audi - Mer luôn vì tính em thích cái mới , cảm giác chạy đc nhiều dòng xe + thương hiệu khác nhau mới thích ;) , nhưng em vẫn công nhận 1 điều bước vào Mer cảm giác nội thất rất sang trọng + lịch lãm :D:D:D

Tập Lái
3/3/13
2
0
0
35
Móng cái
Như bác nói thì xe bác chắc có vấn đề rồi. Còn trên một số dòng xe hiện nay có chế độ cài phanh tay rồi vào số N, D nhưng phải ga nhẹ thì xe mới chuyển động, còn không thì xe đứng yên chứ như xe bác thì chết dở. Bác nhanh mang xe đi kiểm tra chứ lại còn để đi được như thế mấy lần rồi nữa chứ :)

Hạng B2
25/3/12
282
61
28
Em đôi lần cho ông anh lái, ông này mới biết lái xe, lên xe mắt mũi dòm đâu mà phanh tay quên xả, nó báo bít bít nhức cả đầu mà vô tư chạy, em đuổi xuống xe ra sau ngồi luôn.

Mà bác chủ nói em thấy vô lý, vì theo thói quen người ta khi dừng thường đạp thắng hoặc phanh tay nếu là đèn đỏ, còn nếu dừng hẳn người lái xe số tự động hay về P, bác vẫn để D mà cái phanh tay thì em bó tay.