Hạng B2
3/1/13
195
18
18
33
xe em hôm nay là lần thứ hai quên xả phanh tay mà xe vẫn chạy được? bác nào rành về vụ này tư vấn giùm e xíu ạ? chứ vậy nguy hiểm quá, phanh tay mà cũng chạy được lần đầu tiên em gặp trường hợp này

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Màn hình không báo là phanh tay vẫn đang active à ? Tưởng nó phải đỏ lòm màn hình lên chứ.

Hạng B2
3/1/13
195
18
18
33
Có báo bác ơi nhưng đã là phanh tay rồi thì sao xe có thể chạy được vì em chỉ để số D k lên Ga gì hết. chuyện này mới lạ :(

Hạng B2
3/1/13
195
18
18
33
otosaigon nói:
Quên phanh tay thì xe nó chạy chậm nhưng chịu khó thay lại bố thắng chứ có gì đâu mà lạ ? xe nào mà chả thế :D.
mà e thắc mắc sao nó vẫn chạy được bác lơ àh :( mac dù k ga, chi mới vô số D thôi:( em mới quên 2 lần chắc hong sao :D:D

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
vậy Mer k hiện đại = Audi rồi , xe Audi khi cài thắng tay xe lăn bánh sẽ tự nhả phanh tay ra
chắc e phải suy nghĩ xem có nên quay lại em Mer nào k quá :D:D:D

Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
Hay khi cài phanh tay bác chưa đạp hết mức. Muốn xem thử phanh tay ăn ko bác để D và đẩy thử :D

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
duongnguyen1990 nói:
xe em hôm nay là lần thứ hai quên xả phanh tay mà xe vẫn chạy được? bác nào rành về vụ này tư vấn giùm e xíu ạ? chứ vậy nguy hiểm quá, phanh tay mà cũng chạy được lần đầu tiên em gặp trường hợp này
Em nghĩ cái nguy hiểm là người lái chứ không phải là xe.:D
Để phanh phụ mà chạy là cái đồng hồ nó báo tin tin inh ỏi mà không biết. Nên đi kiểm tra lổ tai và đôi mắt trước bác ạh.:D

• Like
Reactions: xephaoma
Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn
cái này cũng bình thường thôi Bác , chỉ khi nào nó đứng luôn thì mới không bình thường :D:D

Tập Lái
22/12/09
41
9
8
Em nghĩ chuyện này rất bình thường, thắng tay là analog nên nếu bác kéo nhẹ thì lực bám rất nhẹ, khi vào D xe chạy thôi. Khi vào D xe chạy mà xe không báo mới là có vấn đề.
Còn về việc Audi vào D thắng tay tự nhả thì em không nghĩ là tốt hơn vì tuỳ vào quan điểm và ưu tiên về an toàn. Thắng tay được cài khi có chủ định chống trôi, trượt nên khi nhả ra, nếu xét theo quan điểm an toàn cũng cần phải là chủ định. Tất nhiên là tuỳ quan điểm hành vi sử dụng mỗi hãng mà họ thiết kế vận hành vào xe thôi.