Chào các bác !
Tình hình như thế này, hôm nay em đi sang tên xe cho con Tem Pờ ra
Thuế trc bạ xong xuôi hết e chạy qua CA An Sương để sang tên, giấy tờ em đầy đủ hết chỉ mỗi tội là khi cà số máy thì bị mất một phần của 2 số đầu. ( mà em thấy lạ là trong đk xe ,số máy chỉ có 1 dòng nhưng khi cà thì em thấy 2 dòng mà dòng 1 ko dc ghi trong đk xe) ???
Buổi sáng thì anh xx nói mày chạy qua 282 Nơ Trang Long tìm người phụ trách xe này hỏi số máy về đây anh hỗ trợ cho và còn cho em sđt của Cò bên đó nữa.....
Buổi trưa em về em mở đèn pin soi vào số máy thì đọc đc hết các số trong đó (nhưng 1 phần của 2 số bị mòn) và chiều ghi ra giấy cho xx.
Buổi chiều em mang qua thì xx nói cái này phải xin đục lại số máy , thì em cũng chịu làm đơn xin đục , nhưng xx nói tao hết chỗ để hồ sơ rồi, mày ra ngoài chờ chiều cafe tao bày cho.
Thế là anh xx xin 1,3tr + 150k phí
Em thì muốn mất tiền thì mất 1 thể luôn , xin đục lại số máy nhưng xx đó và 1 xx nữa dọa em như thế này :" bây giờ tao làm đơn cho mày tao kêu tụi nó kiểm định nhưng phải 6 tháng mới có kết quả..." thế em đành để nó làm cho em.
Bây giờ em chỉ sợ khi ra đk mới nó có thêm dòng 1 của số máy ( dòng 1 bị mờ mất 2 số) em đi đăng kiểm nó lại hành em nữa.
Em thì gà mấy vụ này lắm
Giờ mấy bác cho em xin cao kiến bây giờ làm gì để đi đăng kiểm cho lành.
Em viết hơi dài cám ơn bác nào đã đọc.
Xin cám ơn

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Khổ thân bác! Công an đã đk cho bác là pháp lý đảm bảo rồi,đăng kiểm k hành bác được đâu .Có phải bác ở bình phước hôm trước đt hỏi em số máy đóng ở đâu đó phải k?

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
đăng kí mới hoặc đkí lại mới phải cà,đăng kiểm thì không bác ạ!

Tập Lái
23/7/15
4
1
1
30
dạ xin chào cả nhà.
cả nhà cho e hõi là xe e mua lại của cậu. sáng này có lên 282 nơ trang long làm thủ tục thì trong lúc cà số máy và số khung. Cái anh cà số nói số khung của e mờ lắm rồi nên giờ phải xin đục lại số khung. a kêu em về nói cậu tìm lại hồ sơ tự quản rồi mang lên đây. trường hợp nếu mất thì xin cái đơn cớ mất ( a đó cũng đưa cho e 1 tờ dơn cớ mất) và xin xác nhận công an phường.
em lần đầu làm nên giờ gà mờ quá. hok biết phải làm gì tiếp theo nữa. mà còn đang là sinh viên nên e hok mún phát sinh nhiều thứ. tại xe e mua cũng chỉ có 1triệu đồng à.
em mong mấy anh trong group có thể chỉ giúp e các bước thủ tục được không ạ?
trường hợp như thê nào mới phải đục lại số khung ạ?

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Bên đăng kiểm không cà lại số khung số máy nên bác iên tâm. Còn số khung bị mờ, làm sao bị mờ được trừ phi bị mài. Số khung bị mờ có thể do sơn hay bột matic nó đè lên. Bác chủ có thể dùng cây kim may, hoặc dây thép rà lại số khung thử xem nó có rỏ hơn không (dùng đầu cây kim đồ lại từng số một giống như tập vẽ đó)

Tập Lái
23/7/15
4
1
1
30
dạ e cãm ơn ạ. để e về làm thử. tại e cũng chưa cho xe vô xét. chỉ lúc nhờ mấy anh cà số ở ngoài thì mấy ảnh nói là số khung mờ quá k thấy đc. giờ vào xin đục lại số............nên ãnh nói sao e nghe vậy hjxhjx...chứ e hok biết gì mấy vụ này hjx :(