Tập Lái
16/12/11
15
0
0
em là tài mới nên cần các bác chỉ dẫn giúp để sau này ko bị tốn tiền oan ah, hôm wa đi trên Trần hưng Đạo , tới ngã tư Đề Thám e cho xe quay đầu chạy theo hướng ngược lại thì bị 2 chú CSGT lên thổi vào , e xuống xe hỏi tội gì thì mấy chú ấy nói là quay đầu sai , phải ra giữa ngã tư mới dc quay ( còn em thì quay liền ngay khi đèn xanh vừa bật lên) , không biết nhu thế có đúng k ah , mong các bác chỉ dẫn dùm e

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
badboy2002 nói:
em là tài mới nên cần các bác chỉ dẫn giúp để sau này ko bị tốn tiền oan ah, hôm wa đi trên Trần hưng Đạo , tới ngã tư Đề Thám e cho xe quay đầu chạy theo hướng ngược lại thì bị 2 chú CSGT lên thổi vào , e xuống xe hỏi tội gì thì mấy chú ấy nói là quay đầu sai , phải ra giữa ngã tư mới dc quay ( còn em thì quay liền ngay khi đèn xanh vừa bật lên) , không biết nhu thế có đúng k ah , mong các bác chỉ dẫn dùm e
Cụ chịu khó tìm nội dung bài viết tương tự trên này nè. Vụ này các bác hỏi nhiều lắm.
Thường thì vụ này phải qua vạch dành cho người đi bộ rồi mới quay đầu (đừng đè vạch là chuẩn).

Hạng B2
18/10/10
442
174
43
46
HCMC
badboy2002 nói:

Bác sai. Tuy nhiên em có cái théc méc là: khi mình xanh thì người đi bộ (băng trước mũi mình) đỏ. Vậy quay đầu cán vạch người đi bộ có chết ai đâu mà tại sao cấm? Bác nào biết chỉ giùm.

Hạng D
13/2/11
2.099
800
113
nếu bác cán vạch dành cho người đi bộ thì bác sai.
Còn việc xxx nói phải ra giữa ngã tư mới dc quay xe thì cũng không chính xác. Ra đến giữa ngã tư là đến chổ nào? Chỉ cần không quay trên vạch dành cho người đi bộ ra thì những chổ khác đều quay đầu được (với điều kiện chỗ đó cho quay đầu)

TPK confirmed
Hạng B2
22/10/10
260
118
43
56
xichlonuoc nói:

Bác sai. Tuy nhiên em có cái théc méc là: khi mình xanh thì người đi bộ (băng trước mũi mình) đỏ. Vậy quay đầu cán vạch người đi bộ có chết ai đâu mà tại sao cấm? Bác nào biết chỉ giùm.
Cái này em nghĩ đơn giản là đường giành cho người đi bộ mà bác chạy trên nó là sai thôi (dù không có người đi bộ nào cả), cũng như đường giành cho 2b mà 4b chạy vào là bị tuýt thôi.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Ngay giửa ngã tư là các Bác cứ gạch chéo cột đèn đỏ này đến đèn đỏ kia thì điểm giao nhau giửa hai đường chéo 4 cái cột đèn đỏ là chính giữa ngã tư.....quẹo dể ẹc à.....hihi....

Hạng C
23/2/11
562
22
28
Bangonnen nói:
Ngay giửa ngã tư là các Bác cứ gạch chéo cột đèn đỏ này đến đèn đỏ kia thì điểm giao nhau giửa hai đường chéo 4 cái cột đèn đỏ là chính giữa ngã tư.....quẹo dể ẹc à.....hihi....

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Sáng nay trên đường đi làm em gặp 1 bác 16 chổ quay đầu ngay đường ray tàu hỏa trên đường Nguyễn Văn Trỗi mới ghê chứ, đã vậy bình thường buổi sáng xxx thường đứng chốt sao sáng nay lại đứng ngay đây, em ngạc nhiên là bác ấy đã thấy xxx nhưng vẫn cố tình quay đầu. Kết quả ra sao thì các bác tự đoán nhé, em thì mục sở thị nên kg cần đoán.:D. Em chỉ ngạc nhiên là bác tài cũng lớn tuổi, mà cầm lái 16 chổ thì đâu còn dạng mới ra đời như mấy em B2 tò te đâu mà phạm luật ấu trĩ thế.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.994
113
TPK nói:
xichlonuoc nói:

Cái này em nghĩ đơn giản là đường giành cho người đi bộ mà bác chạy trên nó là sai thôi (dù không có người đi bộ nào cả), cũng như đường giành cho 2b mà 4b chạy vào là bị tuýt thôi.
Em cũng thắc mắc tương tự. Quay như bác chủ nhanh thoát khỏi nút hơn, đỡ gây kẹt xe hơn. Chắc mấy anh xxx cứng nhắc hoặc cố tình lợi dụng luật.