Nên chọn xe nào

• Total voters
    103
  • Poll closed .
Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Sedona máy dầu nào chạy 16-20l/100km bác??? Mình vừa làm chuyến SG-PT cuối tuần rồi đổ 500k tiền dầu mà vẫn chưa hết nè
ít vậy hử bác, là bác chạy đi chạy về luôn a, thì e nghĩ máy xac với máy dầu nó cũng chênh nhau ít thôi. Cảm giác đi sướng không bác, bac đang chạy DATH à

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Kh
4 người lớn và 1 em bé thì SantaFe cũng chỉ dùng 2 hàng ghế thôi mà. Hàng sau gập để đồ tmai. Sau cháu nó lơn thì chắc cũng đổi xe rồi.:p
Khó đổi lắm bác à, dành dụng 2 năm trời giờ mua e vay thêm một ít nữa,

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Các bác cho e hỏi, cái cửa tự động cuae sedona nó hiện đại quá nó có bị hại điện không vậy, e sợ đi dc 2hay 3 năm nó hại điện, lúc đó đi sửa nó cũng đuối, bác nào đi sedona của bác Hải rồi cho e hỏi được không.
Em chua rõ nhà bác body size tầm nào nhưng với em nhé:
1/ chồng 1m74 90kg vợ 1m78 85kg: ngoài sendona thì 7 chỗ nào lên cũng thấy chật và gò bó.
2/ e hiện sử dụng song song 1 morning 1 pickup, điều kiện ko cho phép để đổi hoặc thêm 7 chỗ. Nên đi xa thì pickup, phố thì mó linh (chịu khó chật nhưng vứt đâu cũng được). Thế nên việc xe quá to hay quá bé ko ảnh hưởng tới việc lái, cứ ngồi vài bữa quen ngay.
3/ chắc bác cũng fan máy DO, nên chọn vậy là ổn. Có thể ban đầu mình hay nghỉ nhà từng đó người xe ko cần to quá nên khi có xe to lại hay đi chơi này nọ-> chiếc nào to hơn càng lợi.
4/ máy crdi thì đội xe ThienPhu chay tuyến VungTau đã chọn 1 đàn Sen máy crdi ngay từ lúc mới ra mắt để cày, tới giờ chắc Odo hơn 50 vạn hết rồi vẫn chạy tuốt, nên độ bền chăc ko phải hỏi. Còn đồ điện thì cơ bản ko thọ = đồ cơ, nhưng đổi lại tiện nghi và an toàn thì xứng đáng.
Vài lời góp ý ♡♡♡

• Like
Reactions: Andytravel
Hạng B2
18/3/15
346
505
93
Nhân tiện các bác cho mình hỏi, sedona có bản nào 8 chỗ full ko hay chỉ có 1 bản 2 ghế hàng 2 (nên chỉ có 7 chỗ), nhà em đông người nên phải 8 chỗ mới ok. Hoặc có xe nào 8 chỗ người lớn rộng rãi ko các bác (ko tính ỉn ạ)?
Cám ơn các bác!

• Like
Hạng C
5/10/13
726
452
63
Cả ơn các bác. Hiện tại bây giờ, cuối tuần e về que ngoại 1 lần 2 vk với 1 bé, lâu lâu mới đi có ông bà nội, tết e về thì chở ông bà ngoại với 2 dượng cùng mấy đứa nhỏ tầm 10 ngưới đi chiếc ỉn, thấy đi đông vui, có cái là cđường vô nhà ngoại thi hơi bé, e đi ỉn ( xe thuê, chạy cho quen tay) thì bên phụ con thừa tầm 50 phân, e chạy con Bt 50 của ông a về thì cũng hơi vất vã, vời do trình lài cũng hơi kém, không biết em sedona sẽ xoay sở thế nào, mà e sedona ăn 16 đến 20 lit 100 km thì nhiều quá nhỉ, gần gấp đôi 2 STF, e hay chạy con BT 50 nên e cũng thích gâpf cao, mua cái xe mà trọc mãi. Chắc phải thuê em Sedona chay vài ngay xem thế nao. Ở Đà Nẵng e thì ít sedona lắm. Lâu lâu mới thấy một chiếc. Mong các bác cho e thêm ít tư vấn nữa
Bác nghe nhầm qua bản xăng 3.3 rồi chứ con pickup của em đời 2010 tới giờ gần 20 vạn km rồi máy 2.5 có 100hp mà đi 500km ko hết 400k tiền dầu, nên ko có chuyện máy 2.2 crdi chừng đó hp và momen xoắn lại ăn nhiều đâu :)).

• Like
Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Sedona mà múc! Lỡ có ông bà nội ngoại xin theo xe vào SG chơi thì gấp cái hàng ghế thứ 3 xuống thành cái giường cho ông bà tận hưởng (cái này có thêm 200tr thì anh Santa Fe cũng ko làm đc!):D
Cái này thì chuần nè, e cung x nghĩ như bác hihi

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Nhân tiện các bác cho mình hỏi, sedona có bản nào 8 chỗ full ko hay chỉ có 1 bản 2 ghế hàng 2 (nên chỉ có 7 chỗ), nhà em đông người nên phải 8 chỗ mới ok. Hoặc có xe nào 8 chỗ người lớn rộng rãi ko các bác (ko tính ỉn ạ)?
Cám ơn các bác!
Nếu ko chê xấu thì bác chơi starex 9 chỗ kìa. :)) độ rộng vượt lên trên sendona lun :)). Cơ mà số sàn thì hơi khoai khi đi phố.

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
4 lớn + 1 bé, mình nghĩ lấy SF đẹp hơn. đi phố tiện hơn, an toàn hơn, gầm cao hơn
nếu tầng suất chở full nhiều hãy nghĩ đến Sedona
chowr nhiều thì chắc lâu lâu, 1 năm chắc 2 lần là chở cả nội, cà ngoại đi thôi bac à

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Ca nhân thì nên mua SataFe bác ah gia đình bác đông thì sendona là ổn nhất. 1 thành viên đang đi sorento cho biết vậy
Ban đầu e cũng định lấy e sorento, mà chờ phiên bản mới chả thấy thông tin gì, nên e mới đi xem 2 chiwwcs này đó, vì cái cốp sau nó vẫn là mở tay, với của sổ trời không chống ket, sợ con bé đừng chơi, cơ vấn đề gì thi nguy hiểm,

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Quất SF đi bác. Ko trợ lực điện (lái nặng bà cố), kO nhớ ghế, xe to ko có cam 360, ko có awd , vỏ conti lx2 hơi ồn ( suv đỡ hơn chút), DVD caska 2 quá lởm, cửa tự động kêu cọt kẹt (chỉnh có thể hết hoặc ko hên xui), bản xăng thì hao, dầu thì hơi yếu so với thân xác.