Hạng B2
23/7/13
158
32
43
Chẳng qua là nhà vợ em vừa mới lấy chiếc mer E200 mới về, nhưng khi xe nổ máy thì đứng bên ngoài em nghe tiếng máy kêu rất to, không khác gì xe động cơ diesel. Các bác cho em hỏi như vậy là bình thường không ạ, hay là do riêng chiếc này bị lỗi ạ

Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Đúng bác ạ, xe e mới lấy, đứng ngoài nghe tiếng động cơ như máy dầu thật, hi vọng chạy trên 10 ngàn cây se hết. Trước bạ bác đóng bao nhiêu vậy!?

Tập Lái
8/1/14
1
0
0
Đúng là Eclass 2014 máy kêu to thật, lúc mới mua cũng nghĩ y chang bác là mình mua phải con xe lỗi gì đó. :D
Máy kêu to và cả tiếng lạch xạch quạt gió nữa thì phải :(

Tập Lái
7/11/07
42
2
0
Xe em E 2012 cũng vậy, nhưng ngồi trong cabin thấy êm ru,
Em nghĩ chắc do động cơ turbo, công xuất mạnh.

Hạng B2
26/8/08
259
2.030
93
Hà Nội
xe e cũng e200, y hệt ,mà lúc chạy cũng thấy rào rào tiếng lốp,ồn lắm, ko biết có sao ko nhỉ

Tập Lái
7/11/07
42
2
0
Về vụ rào rào tiếng lốp xe em cũng bị, em đã nghiên cứu các xe khác ( huynh dai sonata, captiva, kia rio ...)thì nhận ra mấy xe khác cũng bị như vậy nhưng cảm thấy không rõ bằng E 250 bởi vì mấy xe rẻ tiền hơn nó còn bị nhiều tiếng ồn và tạp âm lẫn vào tiếng rào rào bánh xe.
Còn xe E 250 các tạp âm (tiếng ồn động cơ, tiếng gió đập vào xe, tiếng bô của các xe khác......) đã bị loại bỏ rất nhiều nên chỉ còn tiếng rào rào bánh xe. Muốn cải thiện vấn đề này rất khó vì bánh xe Mer E 250 thuộc loại bản bự nhất trong các phân khúc cùng size, đường Việt Nam thuộc loại tốt nhất thế giới ( hi...hi)
Nhưng dù sao do xe đã loại bỏ được rất nhiều tạp âm nên đi đường xa cảm giác rất khoẻ và thoải mái. Nghe nhạc cũng hay do không có nhiều tạp âm trộn lẫn vào

Hạng C
19/7/08
824
35
28
www.otosaigon.com
Ô'n bên ngoa'i thi' có gi' đâu các bác, bên trong êm la' dc rô'i, xe Đức tiếng máy nó thế đó bác. Em tư'ng chạy X5, tiếng máy nó co'n rê'n vang hơn nữa...

Em cũng chạy E250, tiếng lốp ô'n thật nhưng khi đem so với Camry hay Mondeo gi' áh, thi' đúng 1 trơ'i 1 vực bác ah. Một phâ'n nữa la' vỏ xe Mer E la' do'ng Sport của Micheline nên hơi ô'n, sau na'y các bác có thể đổi sang loại Primacy HP, sẽ êm hơn kha khá.
=> Mún êm hơn ta lên hẳn Mer S...

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Tiếng máy của động cơ mới ồn hơn so với động cơ cũ là chính xác. Động cơ này bao gồm 1 turbo tăng áp và làm mát bằng khí nạp trung gian mang lại công suất cao hơn, mo-moen xoắn cao hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn:

Ưu điểm của động cơ:

• Kim phun nhiên liệu “PIEZO“ áp suất cao, nhiên liệu được phun trực tiếp, hỗn hợp hoàn trộn nhiên liệu và không khí đồng nhất, phát huy công suất động cơ, cháy sạch, giảm khí thải ra môi trường

• Bugi sẽ đánh lửa nhiều tia lửa hay một tia lửa để đáp ứng nhu cầu làm việc của động cơ

• Kiểm soát áp lực nước làm mát/ áp lực dầu bôi trơn theo nhu cầu làm việc của động cơ

Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Vĩnh Nam nói:
Tiếng máy của động cơ mới ồn hơn so với động cơ cũ là chính xác. Động cơ này bao gồm 1 turbo tăng áp và làm mát bằng khí nạp trung gian mang lại công suất cao hơn, mo-moen xoắn cao hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn:

Ưu điểm của động cơ:

• Kim phun nhiên liệu “PIEZO“ áp suất cao, nhiên liệu được phun trực tiếp, hỗn hợp hoàn trộn nhiên liệu và không khí đồng nhất, phát huy công suất động cơ, cháy sạch, giảm khí thải ra môi trường
  •  
    Bugi sẽ đánh lửa nhiều tia lửa hay một tia lửa để đáp ứng nhu cầu làm việc của động cơ
  •  
    Kiểm soát áp lực nước làm mát/ áp lực dầu bôi trơn theo nhu cầu làm việc của động cơ
Bác nói chính xác đấy ạ, xe em nghe tiếng động cơ ồn nhưng tiếng ồn có cảm giác giống như ngoài tiếng động cơ còn có thêm 1 máy gì khác chạy song song, nhờ bác nói em mới khai sáng, thanks bác, em chỉ Confirm vụ tiếng ồn bên ngoài thôi, chứ còn cách âm thì tuyệt vời, xe nhật không thể so sánh đc( e vừa chuyển từ Lexus gs sang ).