Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.397
17.982
113
Lâm Đồng
Các bác đã thử ứng dụng MyParking của Sở GTVT chưa?
Theo Sở GTVT thành phố Hồ Chí Minh, ứng dụng này có thể cung cấp thông tin chỗ đậu/ đỗ xe trong nội thành thành phố và có thể trả phí (chỉ 5.000 đồng) qua tin nhắn #SMS, qua ứng dụng #Bankplus hoặc trả phí bằng tiền mặt truyền thống.[pagebreak][/pagebreak]

Sở Giao thông Vận tải Thành phố Hồ Chí Minh (Sở GTVT TP.HCM) và Ủy ban nhân dân (UBND) Quận 1 phối hợp cùng Tập đoàn Viễn thông Quân đội (Viettel) triển khai thí điểm ứng dụng My Parking - thu phí đỗ xe qua điện thoại. Phạm vi thí điểm thực hiện tại 3 tuyến đường thuộc địa bàn Quận 1, gồm khu vực trước khách sạn New World trên đường Lê Lai và đường Phan Chu Trinh, Phan Bội Châu, khu vực gần chợ Bến Thành với quy mô 150 -170 chỗ đỗ.

Ứng dụng #MyParking do #Viettel phát triển giúp người dùng có thể tìm kiếm thông tin về bãi đỗ xe như: Số chỗ còn trống, lộ trình lưu thông đến vị trí bãi và có thể thanh toán trước phí đặt chỗ với mức phí 5.000 đồng/lượt, bằng với mức phí hiện hành. Ứng dụng này đã có mặt trên cả hai hệ điều hành iOS và Android.

Giao diện của ứng dụng trên điện thoại
Đặc biệt, trong thời gian thí điểm từ 21/10/2017 đến 31/12/2017, người dùng có thể thanh toán thuận tiện qua nhiều hình thức như nhắn tin #SMS, qua ứng dụng #Bankplus của #Viettel (dịch vụ hợp tác giữa Viettel và các ngân hàng, giúp khách hàng thực hiện các giao dịch chuyển tiền, thanh toán phí dịch vụ qua điện thoại di động) hoặc trả phí bằng tiền mặt như truyền thống.​

Dự kiến sau thời gian triển khai thí điểm để đánh giá và hoàn thiện dịch vụ, Tập đoàn Viễn thông Quân đội sẽ phối hợp với các Sở Ban Ngành báo cáo Ủy ban nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh cho phép triển khai trên toàn bộ các bãi đỗ xe ôtô được cho phép tổ chức thu phí trên địa bàn Hồ Chí Minh.

Các bác có thể vào website của ứng dụng này để tìm hiểu thêm: myparking.vn
Hoặc tải ứng dụng tại
- https://play.google.com/store/apps/details?id=vpmt.com.viettel.sparking&hl=vi
Các bác đã thử sử dụng ứng dụng này chưa? Bác nào đã dùng rồi thì chia sẻ giúp em là tìm chỗ đỗ có hiệu quả không? Thu phí có đúng 5.000 đồng không và có bị làm khó dễ gì không ạ?

Các bác đã thử ứng dụng MyParking của Sở GTVT chưa? Các bác đã thử ứng dụng MyParking của Sở GTVT chưa? Các bác đã thử ứng dụng MyParking của Sở GTVT chưa? Các bác đã thử ứng dụng MyParking của Sở GTVT chưa? Các bác đã thử ứng dụng MyParking của Sở GTVT chưa?

Theo Sở GTVT HCM

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
5k là thật hay test vậy :(.
CT Plaza quất tận 30k :(
Cạch. Lần sau xem phim chắc ko qa cgv bên đó. Cắn răn xuống Q7 khoẻ hơn.

Hạng B2
29/1/14
130
113
43
Em vừa "trải nghiệm" xong các bác ạ. Em vào app đặt chỗ, lấy vị trí 17 và thanh toán bằng tin nhắn. Rất nhanh chóng em mất 5K và được mã đặt chỗ MK828. Chạy xe đến đó anh bảo vệ vui vẻ đón chỉ cho số 28, em bảo em đã đặt và chọn số 17 rồi, anh ấy tươi cười nói: vậy anh cứ tìm số 17 mà đỗ thôi. Em tìm số 17 thì từ 16 đến 22 đều kín xe đỗ, lại lùi lại chỗ anh bảo vệ hỏi. Anh lại tươi cười trả lời: thì anh cứ hỏi APP thôi ạ, chứ anh đỗ chỗ khác là em lấy phí ạ. Do mới sáng ra, lại đang cận giờ hẹn nên em chọn không đôi co và hỏi phí bao nhiêu. Anh bảo vệ lại tươi cười: anh đưa bao nhiêu cũng được ạ. Em đưa 20k (vì có đúng tờ đó lẻ) anh ấy lại tươi cười chào em. Hê... hê giờ em vẫn không biết là mất 20k hay mất 5k cho cái APP chết tiệt kia các bác ạ

Hạng B2
17/11/09
226
1.872
93
Em vừa "trải nghiệm" xong các bác ạ. Em vào app đặt chỗ, lấy vị trí 17 và thanh toán bằng tin nhắn. Rất nhanh chóng em mất 5K và được mã đặt chỗ MK828. Chạy xe đến đó anh bảo vệ vui vẻ đón chỉ cho số 28, em bảo em đã đặt và chọn số 17 rồi, anh ấy tươi cười nói: vậy anh cứ tìm số 17 mà đỗ thôi. Em tìm số 17 thì từ 16 đến 22 đều kín xe đỗ, lại lùi lại chỗ anh bảo vệ hỏi. Anh lại tươi cười trả lời: thì anh cứ hỏi APP thôi ạ, chứ anh đỗ chỗ khác là em lấy phí ạ. Do mới sáng ra, lại đang cận giờ hẹn nên em chọn không đôi co và hỏi phí bao nhiêu. Anh bảo vệ lại tươi cười: anh đưa bao nhiêu cũng được ạ. Em đưa 20k (vì có đúng tờ đó lẻ) anh ấy lại tươi cười chào em. Hê... hê giờ em vẫn không biết là mất 20k hay mất 5k cho cái APP chết tiệt kia các bác ạ
Trước khi đưa tiền thì bác nhìn vào biên lai và biển báo tại chỗ. Chỉ có 5k thôi bác. App cũng chỉ trừ 5k vào tk điện thoại.

Attachments

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Nghe có vẻ phiêu lưu quá, 5k cho 1 chỗ đậu xe còn lại ai giữ xe. Tôi đang làm tại Q1 đây, xe đậu sơ hở thì ra xem logo, gạt nước, chụp mâm ... bay theo gió hết. bây giờ còn đỡ hơn chứ lúc trước tài xế nằm trên xe đọc báo tới khi xuống phát hiện mất 4 logo chụp mâm. Rất không yên tâm khi đậu xe trên đường.
Thân

• Like
Reactions: Latumi