Hạng B2
16/12/03
151
0
16
Vietnam
UBND TP Hà Nội lại tiếp tục ngừng đăng ký xe máy tại 7 quận nội thành. Đồng thời, có thể tiến đến tạm ngừng đăng ký xe máy ở các khu vực ngoại thành. Hà Nội lại viện cớ mỗi địa phương đều có đặc điểm riêng. Tiếp tục pó tay!!!

[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2005/12/3B9E4D4C/[/link]

Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM
RE: Các bác Hà Nội lại khổ rồi!

Trích đoạn: dolcegabbana

Toàn chơi kiểu bắt cóc bỏ đĩa. việc cần làm như quy hoạch và mở rộng đường thì ko thấy làm. chuối quá[&:]

ĐÃ cấm ĐK Xe máy thì Mở rộng đường mà làm j .Dọn cỗ cho xe ngoại tỉnh nó xơi à.

Ai có nhu cầu thì họ vẫn cứ mua,cấm không cho đăng ký toàn thành phố thì mua xe dăng ký tỉnh ngoài. HN chỉ có thiệt chứ lợi lộc j, tiền lệ phí trước bạ, biển số ,đăng ký... rơi vào ngân sách tỉnh ngoài,trong khi đó HN vẫn phải gồng mình gánh nặng tắc nghẽn giao thông.=> Không Cấm
Theo ý Bác Quang thì cấm để cho HN văn minh.Giao thông chỉ còn Xe công cộng và ô tô.Em thì thấy nó xa vời quá . Chắc Ý bác ấy muốn HN đi tắt đón đầu trong 20-30năm nữa.Em thử hỏi các bác ngay trong OS mình thôi có bác nào đi số km 4 bánh> 2 Bánh chưa?.Chắc là ít lắm.=> Không cấm

CÒn Nữa.......

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: matiznew

Theo ý Bác Quang thì cấm để cho HN văn minh.

Bác Quang này đi BMW hàng chục năm nay, quan tâm gì đến người dân còn phải đi 2 bánh đâu.

Với người có tiền mua xe 5-7 ngàn USD thì họ sẵn sàng bỏ thêm một ít mua tên đăng ký. Chỉ thiệt người nghèo gom góp 10-15 triệu mua xe lại phải chi thêm vài triệu cho cò.

Hơn nữa, việc cấm đăng ký đã được nói rõ ràng ở QH là vi phạm Hiến pháp (quyền mua và sử dụng tài sản), mà UBND HN vẫn cứ cố giữ lại bằng được. :mad:

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trong bài phát biểu của bác này cũng có nói có khả năng sau này hạn chế luôn cả ô tô các Pác... đúng là Pó tay...

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: fatboy

Hơn nữa, việc cấm đăng ký đã được nói rõ ràng ở QH là vi phạm Hiến pháp (quyền mua và sử dụng tài sản), mà UBND HN vẫn cứ cố giữ lại bằng được. :mad:

trong hiến pháp hình như chỉ ghi : có quyền sở hữu không hạn chế về số lượng tài sản ...

nhưng các bác HN lý luận : anh mua xe tôi không cấm (các anh cầm hóa đơn tức là xác nhận sở hữu rồi còn gì), nhưng anh đem xe lưu thông thì phải đăng ký cấp số (không thuộc phạm vi sở hữu)

còn việc chủ trương này có tác dụng trong việc chống tắc đường hay không thì ..cứ ra đường thì biết ...:mad::mad::mad:

ps. HNND tp . HN là do dân bầu ra mà sao quyết định này dân lại không đồng ý vậy cà ? thế thì dân có quyền bãi miễn mừ ...;););)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Các Pác đọc thêm bài này
http://vietnamnet.vn/nhandinh/2005/12/520294/

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Hà Nội lại còn thừa xe buýt nữa các bác ạ. Em nghe thấy mà mừng phát khóc :mad:

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

tóm lại không nên đề cập đến việc "UBND HN vi phạm hiến pháp" mà phải :

- chứng minh rằng việc không cho đăng ký xe chẳng có tác dụng gì trong việc cải thiện giao thông đô thị

- chứng minh rằng UBND HN không còn tư cách là đại biểu của số đông dân chúng đã "bầu" họ lên nữa => thay người giữa trận đấu

thế thôi !

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc
- chứng minh rằng UBND HN không còn tư cách là đại biểu của số đông dân chúng đã "bầu" họ lên nữa => thay người giữa trận đấu

thế thôi !
Nhầm nhọt là chuyên thường mà bác,Lỡ bầu nhầm thì phải chịu thôi.Mà lão "Phá chủ tẹt" ấy cũng già rồi,nói lẩm cẩm ấy mà,vài bữa nữa phóng viên hỏi,có khi ăn rồi lại bảo chưa ăn.
Mong cho "những quả táo héo" sớm rụng để dân đỡ khổ!