Hạng B1
15/8/11
80
55
18
Số là em đang muốn cưới vợ 2. Lúc đầu củng ngắm em ếch 2004, sau nghiên cứu thời gian em sợ cái vụ ăn uống nên em chuyển sang em FE đời 2005 máy dầu, thấy nhiều bác bảo máy dầu đời này hơi sâu, tốt thì phải 2007 form mới về sau này, và em lại đi xem FE củng chạu thử thấy đầm khỏe rộng không ồn ào lắm (so với giá tầm 450tr). Đang về nhà lăn tăn thì sáng nay em xác con ếch 2004 4x4 đời cuối 2004 (tháng 11). Chạy 1 chuyến đường trường đi chở hàng (máy tính ipc) và cảm nhận khác nhiều so với em nghỉ.
Thứ nhất là về ăn uống. Em chạy đúng 145km hết ~11l, rất ngạc nhiên (98% đường trường tốc độ trung bình 70km)
Thứ 2 độ khỏe của em nó thì vô đối đạp mạnh ga khi vượt thì đã chân lắm các bác ạ.
Thứ 3 độ ồn nghe hơi ù khi chạy đều ở 40km/h và khi đi trên 80km/ nhưng em so với inova thì quả là ếch êm hơn
Và các bác củng đoán ra là em mê ếch luôn. Mục đích em đi chủ yếu 50% giao hàng máy móc IT 30% đi quan hệ khách hàng (em là G Đ các bác ạ) còn 20% thì dành cho vợ cả và 1 cún nhỏ thỉnh thoảng về quê ngoại 20km, quê nội 60km (đường xấu).
Giá em nó là 330tr 1 đời chủ đứng tên công ty, nay công ty đã giải thể rồi
Xe còn đẹp cứng chưa đâm đụng lội nước, sơn còn khoảng 85%
Cữa sau bị mục 1 tý, kính trước bị nứt do trúng đá đã khoan chống nứt 4 lổ khá ok (nhìn hơi xấu tý)
Trang bị dvd màn cảm ứng 7inch, cửa sổ trời, ăng ten radio tự động, ghế da nguyên bản sạch bong do được bọc 1 lớp da nữa (bóc lớp da. Ngoài ra lộ nguyên da zin sáng choang.
Giá em mong muốn là 300 hoặc 310tr. Các bác hội ford giúp em vụ này để em gia nhập hội luôn ạ

Hạng C
8/8/13
505
220
43
ductri8x nói:
giúp em với

Em nghĩ bác thỏa thuận mang xe vào hãng, kiểm tra qua xem có gì tiềm ẩn ko. Thời gian cũng tầm 2 tiếng, khoảng 400k thôi cho yên tâm.

Xe bác 2 cầu 145km/11l nói chung ok, nhưng vì bác đi đường trường, tốc độ 70km/h nên ăn uống thế, chứ nếu đi phố thì sẽ khác, nhiều hơn tí.

Mấy cái linh tinh lặt vặt, dơ này nọ sau về làm đc hết bác ah, xe em em toàn mua đồ về tự làm, vừa biết thêm về xe, vừa kỹ.

Chúc bác mua đc xe tốt

Hạng B1
15/8/11
80
55
18
mrinuni nói:
ductri8x nói:
giúp em với

Em nghĩ bác thỏa thuận mang xe vào hãng, kiểm tra qua xem có gì tiềm ẩn ko. Thời gian cũng tầm 2 tiếng, khoảng 400k thôi cho yên tâm.

Xe bác 2 cầu 145km/11l nói chung ok, nhưng vì bác đi đường trường, tốc độ 70km/h nên ăn uống thế, chứ nếu đi phố thì sẽ khác, nhiều hơn tí.

Mấy cái linh tinh lặt vặt, dơ này nọ sau về làm đc hết bác ah, xe em em toàn mua đồ về tự làm, vừa biết thêm về xe, vừa kỹ.

Chúc bác mua đc xe tốt
Cảm ơn bác nhiều, Xe này quá hạn kiểm định gần 1 năm rồi khi đi kiểm định lại có bị phạt ko các bác nhỉ (ông này toàn đi phố loanh quanh nên ko thèm đi kiểm định)
Củng như bác nói mấy cái linh tinh về xử nó sau vừa thỏa đam mê vọc vạc vừa tiết kiệm. Để hôm nào em phi thẳng ra hảng xem sao.
Em đi cảm nhận xe củng tốt máy êm vào số rất nhẹ nhàng chủ củ rất kỹ tính nên em ưng.
Em đã phát giá 310tr + 1 bữa
và đang chờ họ trả lời các bác ạ

Hạng B1
13/1/13
71
13
8
36
Bác đã biết rõ về chủ xe và lịch sử chiếc xe thì giá đó là ổn rồi đấy ạ. Bác máu thì múc luôn đi, tầm giá 300-310 thì càng ok.

Hạng B1
15/8/11
80
55
18
The Godfather nói:
Bác đã biết rõ về chủ xe và lịch sử chiếc xe thì giá đó là ổn rồi đấy ạ. Bác máu thì múc luôn đi, tầm giá 300-310 thì càng ok.
Bác chủ xe đã ok với em giá 310tr + bữa nhậu lai rai. Em đang loay hoay cái chổ biển số. Xe củ đứng tên công ty giờ sang tên em củng công ty mà sợ ko có hóa đơn. Em thích cái biển số củ vì nó đẹp. 4 số 9099 (trước họ mua chán tiền) thêm 1 lỗi nữa là tay lái hơi nặng khi không đạp ga, bác chủ xe bảo dầu trợ lực non rồi cần bổ sung mà em thấy nghi nghi. em đi 20km/h cho đến 90km/h thả tay vẫn thẳng nên em nghỉ bác chủ xe nói củng đúng, theo các bác bệnh đó có phải do dầu trợ lực bị cạn không ạ. Em nên làm gì nữa trước khi ra ngân hàng giao tiền. Các bác tư vấn hộ em, đúng là như đi cưới vợ luôn.

Hạng B1
15/8/11
80
55
18
Trubatgioi nói:
bác muốn xem con Escape 2003 ko? xe e xài, dg định bán.
Cảm ơn bác em đã kết em ES khác mất rồi bác ạ

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Bác ductri8x vẫn nhất quyết ko ra hãng kiểm tra qua ah ?