Tập Lái
4/8/12
37
14
8
Vấn đề thế này ạ. Mon e chạy thì các cửa tự lock, thế nhưng e chưa mở lẫy bên tài thì 2 cửa sau vẫn mở ra được ( mở lẫy trong chứ không phải tay nắm ngoài). Các bác bắt mạch dùm e ạ.
Và có bác nào sơn lại mấy nút chỉnh điều hòa chưa ạ. Bác nào sơn rùi chỉ dùm e đ/c e sơn lại luôn. Mấy nút đó xe e cuốn theo chiều gió hết rùi, người lạ lên k biết đàng nào mà nhấn lun :)

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Bình thường mà bác, xe em cũng thế, 3 cửa chứ ko phải 2 như bác đâu, he he

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đó là vì lý do an toàn, giúp hành khách tự thoát khỏi xe nhanh nhất trong tình huống khẩn cấp mà không cần đến tác động của tx đó bác. Tuy nhiên nếu có trẻ con và tránh việc chúng tự ý mở cửa khi xe đang chạy gây nguy hiểm thì dùng nút khóa trẻ em phía bên sườn của cánh cửa khi mở ra nhìn vào khu vực chốt khóa trên cánh cửa sẽ thấy. Dùng chìa khóa xe xoay nó đi một góc về phía hình cái khóa đã khóa là xong.

Tập Lái
4/12/11
34
2
8
xe nó là vậy bác ơi, ko phải bệnh đâu. Miễn sao ở ngoài mở không được là được rồi

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Về vụ lock cửa, xe bác hoạt động bình thường. Nếu bác muốn thay đổi cho an toàn hơn, bác có thể chuyển qua chế độ childlock của 2 cánh sau. có 1 lỗ bên mép 2 cửa sau chỗ ngoàm móc khoá, cắm chìa vào và vặn ngược chiều kim đồng hồ xoay qua phía biểu tượng LOCKED. Khi đó cánh sau chỉ được mở sau khi đã: Unlocked 2 cửa sau (ngay tại cánh hoặc từ ghế tài) + cửa sau phải dc mở từ bên ngoài.
Về vụ sơn mấy cái nút điều hoà... nếu bác kg tự sơn được thì đem ra mấy gara ở SG chỗ nào cũng sơn cho bác dc cả, bác cũng có thể ghé qua chỗ này ngon bổ hạt rẻ: ThanhBìnhAuto ở TrầnBìnhTrọng (nhưng sơn thì bác phải chạy xuống chi nhánh ở Q7 chỗ chuyên sơn của ThanhBinhAuto.

• Like
Reactions: vespaitalia
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Nút điều hòa của em chỉ lem nhem chút xíu, ra F Phổ Quang...ra zậy nè bác:
Các bác hội mondeo giúp e với!

Bây giờ 1 cục đen thui..Mịa...quạu hết sức...vì ông nội kỹ thuật nói sơn giùm nên ko biết bắt đền sao...:3dgian2:

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em nghĩ chúng ta gộp lại rùi...ship cái mới dìa...coi bộ khá hơn! Nghe 1 bác Otofun ship về chỉ tốn tổng là 500 khìn...

Tập Lái
4/8/12
37
14
8
Nút điều hòa của em chỉ lem nhem chút xíu, ra F Phổ Quang...ra zậy nè bác:
View attachment 69704
Bây giờ 1 cục đen thui..Mịa...quạu hết sức...vì ông nội kỹ thuật nói sơn giùm nên ko biết bắt đền sao...:3dgian2:
Của e là nó đen đều 2 bên. Cho bạn mượn xe nó rị mọ k ra, chạy gió trời luôn :). Lúc trước e có hỏi bác An phụ tùng ford thì bác bảo như k có bán rời, cả cụm đâu gần chục củ :(. Bác nào sơn lại mà đẹp chỉ cho ae làm luôn ạ. E sợ gara ngoài k có mẫu để sơn theo...

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Của e là nó đen đều 2 bên. Cho bạn mượn xe nó rị mọ k ra, chạy gió trời luôn :). Lúc trước e có hỏi bác An phụ tùng ford thì bác bảo như k có bán rời, cả cụm đâu gần chục củ :(. Bác nào sơn lại mà đẹp chỉ cho ae làm luôn ạ. E sợ gara ngoài k có mẫu để sơn theo...
Có 1 bác ngoài HN ship về nè bác
Các bác hội mondeo giúp e với!
nhưng nhầm của mondeo 2.0

• Like
Reactions: vespaitalia
Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Đem xuống ThanhBinh Auto (Q7) dưới đó sẽ sơn lại dùng đúng màu xám ghi tông xoẹc tông với original color luôn bác nhé.
Còn 1 cái nữa là 4 cái mấu nối ở vô lăng (2003-2004 thì kg có sang số vô lăng, 2005 thì có) mấy mấu nối này hầu hết bị bạc màu (10 em mông thì 10 em bị) nhìn cái vô lăng nó trở nên cũ văn kỹ, xuống đó các anh dưới đó sẽ tháo ra sơn lại đúng màu zin (bạc - nhám). tổng thiệt hại tuốt tuột các thứ em vừa nói là... 2 xị. Vô lăng của em giờ mới tinh... ngày nào nó cũng đập vào mặt em nên nó phải mới tinh sạch sẽ và như original em mới chịu.

• Like
Reactions: laple