Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Vụ này lâu rồi, m moi lên để bàn tán. Các bác OS có nên gom qua đó mua nguyên 1 khu cho con cháu sau này lập little Việt Nam bên đó không nhỉ???
http://www.floridaland123.com/FinanceDeals
Ví dụ miếng này 1000m2 (một ngàn m2)

For Sale$6,900
ID # 1805-003-03723358 Rainbow Lakes Blvd SW
Ocala, FL 34481Highlights:County:MarionLot Size:75 x 150Acres:0.26Sq. Ft.:11250 *MOL
Large Photos 23358 Rainbow Lakes Blvd SW, Ocala, FL
Nice quarter acre on paved road with city water. -- Size 75 x 150. Build now or hold as investment.

Seller financed with $2,000 down and$153. per month will pay this land off in 3 years. No credit checks, no association fees, no title problems.

Hold this property with a $1,000. now and pay the other $1,000. when you sign the documents or give our office a call at 877-983-6600!

Directions & Map [/b]Link below[/b]

West on Rainbow Lakes Blvd from Rt 41. Lot is second parcel East of corner of SW Zinnia CT and SW Rainbow Lakes Blvd on South Side of street.

Giá $6,900 trả trước 2000$, còn lại góp 153$/ tháng trong 3 năm (không cần chứng minh thu nhập/ credit check gì hết)

P/S bình luận người viết: đất ruộng dưới quê em giờ bèo cũng 150tr/ công. Đúng đất xứ thiên đường

Hạng C
6/4/13
878
308
63
Bác Vinh99vn lại vẽ đường cho hưu chạy à! Sống ở thiên đường XHCN mà suốt ngày mơ về bọn "tư bổn giãy chết" thì phải đi "bổ túc" cái môn "tư tưởng chính trị" rồi!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Đất này có sổ đỏ chưa hay giấy tay bác ? Có khi quy hoạch treo nên giá rẻ vậy.:D

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
ha ha giấy tờ (clear title deeds/sổ đỏ) đầy đủ, k phải đóng phí HOA (hiệp hội nhà đất), chỉ đóng thuế hàng năm & phí cắt cỏ nếu cần, m nghĩ mấy miếng này thuế chừng 200usd/ năm.
Mấy khu phía Tây nó bán đất hoang mạc mấy trăm mẫu rẻ bèo nữa kìa. Bên Mỹ các bác sở hữu đất thí dụ đào lên xây nhà gặp cái tượng bằng vàng hay dầu mỏ, kim cương thì nó cũng là của bác chứ k phải xứ thiên đường là của toàn dân mà chẳng biết thằng "mịe dân" nào nó hưởng
M lôi cho các bác bóng bàn chứ mấy miếng này người bán là công ty môi giới đứng ra finance cho các bác nên giá đó, mua trực tiếp chủ nhà cũ bán lại đôi khi chỉ 2000-3000 $ không chừng. Quan trọng là mua để làm gì các bác ah

P/S: Giải thích HOA: phí hiệp hội nhà đất, bên Mỹ mấy khu nó thu phí HOA rất cao để bảo dưỡng duy tu hạ tầng khu vự đó hay chăm sóc hoa cây cảnh, cảnh quan hay mấy khu chưa có hạ tầng nó thu HOA hàng năm để làm hạ tầng

Hạng C
13/7/11
857
13.164
93
Khổ 1 cái là mua đất thì dễ mà qua đc bên đó để ở mới khó ah.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
vinh99vn nói:
ha ha giấy tờ (clear title deeds/sổ đỏ) đầy đủ, k phải đóng phí HOA (hiệp hội nhà đất), chỉ đóng thuế hàng năm & phí cắt cỏ nếu cần, m nghĩ mấy miếng này thuế chừng 200usd/ năm.
Mấy khu phía Tây nó bán đất hoang mạc mấy trăm mẫu rẻ bèo nữa kìa. Bên Mỹ các bác sở hữu đất thí dụ đào lên xây nhà gặp cái tượng bằng vàng hay dầu mỏ, kim cương thì nó cũng là của bác chứ k phải xứ thiên đường là của toàn dân mà chẳng biết thằng "mịe dân" nào nó hưởng
M lôi cho các bác bóng bàn chứ mấy miếng này người bán là công ty môi giới đứng ra finance cho các bác nên giá đó, mua trực tiếp chủ nhà cũ bán lại đôi khi chỉ 2000-3000 $ không chừng. Quan trọng là mua để làm gì các bác ah

P/S: Giải thích HOA: phí hiệp hội nhà đất, bên Mỹ mấy khu nó thu phí HOA rất cao để bảo dưỡng duy tu hạ tầng khu vự đó hay chăm sóc hoa cây cảnh, cảnh quan hay mấy khu chưa có hạ tầng nó thu HOA hàng năm để làm hạ tầng
Cái này thì lo chi bác. Nếu mua bán dễ dàng, em cũng làm một miếng. Đi đâu nhét cái sổ đỏ 1000m2 đất bên Mỹ sau đít mang ra khè cũng oai rồi. 2000 usd quá rẻ để khè đó bác.

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
ic ic hong lẽ em làm cò ta

Bác muốn mua thì cứ email cái cty em xem sao. Nó sẽ hướng dẫn bác quy trình mua bán thế nào, đơn giản lắm bác ah. Bác trả tiền cọc nó bằng credit card hay tt tiền cho nó, nó gửi hồ sơ qua cho bác ký, ok rồi thì tiền trao cháo múc. Đóng thuế thì online, muốn thuê người cắt cỏ thì nhờ dịch vụ...
Sau đó cứ hằng năm è cổ đóng thuế chừng 200$ rồi vác cái hợp đồng đi loè thiên hạ có 1000m2 đất Mẽo

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/8/13
86
76
53
manchestervn nói:
vinh99vn nói:

Cái này thì lo chi bác. Nếu mua bán dễ dàng, em cũng làm một miếng. Đi đâu nhét cái sổ đỏ 1000m2 đất bên Mỹ sau đít mang ra khè cũng oai rồi. 2000 usd quá rẻ để khè đó bác.
Bác khè mấy ông chẳng biết gì được chứ gặp mấy ông như trên OS chắc là khó
Bây giờ goolge search phổ biến lắm, khó mà khè đc nữa rồi

Status
Không mở trả lời sau này.