Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Các bác thợ giỏi giúp e

Tập Lái
3/10/16
18
3
3
35
Các bác thợ giỏi giúp e

Con mazda 3 all new của em bị ngập nước sau khi thay tay biên đi được 2-3 tháng bắt đầu có hiện tượng vào số chậm và đi chậm khoảng 10km/h thì nó cứ giật giật, và xe nhiều lúc đứng 1 chỗ lúc thì êm, lúc thì lại rung khá rõ. Ko biết bị thuỷ kích nước có vào hộp số ko ạ. Bác nào biết chỉ giáo e với. Liệu do bugi hay mobin hay fai thay dầu hộp số ạ? [pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
28/9/16
189
196
43
Sài Gòn
hóng các bác khác vào giúp bác tại vì em thấy lội không nổi em toàn leo chỗ nào cao cao xong đứng chờ thôi :3dcuoi:

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Em không phải thợ. nhưng hiện tượng của xe như vậy do hệ thống điện tử đã có vấn đề, ngày xưa hay nói đùa là IC bị ẩm, nó cứ cà zựt cà zựt ... . bác thay hết các loại dầu luôn, số, cầu... nếu không hết bác báo hãng mượn xe khác hộp điều khiển trung tâm thay vào, nếu vẫn không hết còn bước cuối là thay xe. chắc bác sửa gara ngoài chứ không vào hãng. mắc 1 tí nhưng có tóc để túm ...???

Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Bác k nói rỏ xe số tự động hay số sàn. Xe lúc êm lúc giật máy có nổ bình thường hay không. Theo em thì xe bác ngâm nước thì lo mà thay luôn lá cole đi. Nó nở lá cole nên bám k đều mới có hiện tượng trên . hộp số kín lắm làm sao vô nc được bác