Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com
Kính thưa các bác!
Em có ông anh đang muốn mua ô tô,ông ấy có tầm 20k,đã đi xem nhiều và đang dự tính:
1/Mua 1 em JOLIE mới tinh(khoảng 24k)
2/Mua 1 em CAMRY GLI 2.2 đời 2001 hay 2002(giá thị trường cũng gần bằng em JOLIE)
Thật ra thì 2 dòng xe trên khác hẳn nhau,kg so sánh được.Ý ông ấy muốn nhờ em tư vấn là 2 em này thì em nào dễ kinh doanh hơn,ông ấy mua xe để đi nhưng cũng phòng tính đường cho thuê nữa và đi 2 em này thì em nào bị mất giá nhiều hơn?các bác cho em chút ý kiến nhé,cám ơn các bác nhiều

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Các bác tư vấn giùm em

he he !
- thứ nhất : sao cái ông anh gì đó của bác lại có "nhu cầu" giống bác thế ! :D
- thứ hai : mua xe về để cho thuê vào thời điểm này chắc cũng rất khó kiếm người cần thuê , do "mật ít ruồi nhiều" :D chế độ bán trả góp rộng dãi hơn nên những người thức sự cần tới mức phải thuê xe thì họ cũng cố gắng ...... mua trả góp ! :D
- thứ ba : bác phân vân giữa một chiếc xe mới tinh với một chiếc xe chạy lướt coi chiếc nào sẽ bị lỗ nhiều hơn . đương nhiên chiếc xe mới tinh sẽ lỗ nhiều hơn chứ ! (hai xe tầm tiền tương đối ngang nhau).
- thứ bốn : ........

ý kiến riêng em : mua chiếc Camry 2001-2002 chạy cho sướng ! gia đình bác cũng đâu có nhiều nhân khẩu nên không nên sắm xe 7-8 chỗ ! vì thường bác chỉ chạy 1 mình trong chiếc xe rộng "thênh thang" sẽ không có được cảm giác ấm cúng ! :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/8/06
234
1
0
Hà nội

Hi bác Phương Nam , theo tôi biết , cho thuê xe không phải dễ , không nói chuyện cho thuê tự lái . Cho thuê xe chạy tour du lịch thì không tới em Mit & Camry cũ . Chạy cho hãng thì càng không tới xe đó . Nói đúng ra thì bác thích chạy xe và thi thỏang kiếm một cuốc xe để có tiền xăng & bia đúng không? Xin lượng thứ nếu không phải .[8D]

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

@CƯƠNG VÌ TÌNH::D:D:D
@HUNGBLEU:Đúng là bây giờ cho thuê xe khó quá bác nhỉ,kg khéo gặp phải giang hồ nó lừa cho thì mất cả chì lẫn chài:(,tại ông ấy đang phân vân vậy thôi,nếu cho thuê thì cũng chẳng biết được bao nhiêu nữa,khó nghĩ quá bác nhỉ?tại vì xiền ít mà.Mới nhìn nick bác em cứ tưởng bác ở BẠC LIÊU chứ nhưng nhìn kỹ lại mới biết mình nhầm

Hạng B2
30/8/06
234
1
0
Hà nội

Tâm sự này ai cũng có cả , thích Camry chạy một mình nó sướn và oai ?! , chạy 7 chỗ nhiều khi có cả rơ móc , con cái , phụ huynh .....Hay bác làm em Camry 7 chỗ ......không có ....hay đợi em Stream Hon da , nghe phong thanh giá có 20 K .

Hạng B1
18/8/06
72
2
0

Bác Phương Nam vẫn chưa chịu cưới em nó à ???
Mua xe kinh doanh giai đoạn này là kg hiệu quả đâu bác ơi,trừ khi bác bỏ hết cv , tự cầm tài ,may ra có thể láy công làm lời....

Hạng B2
30/8/06
234
1
0
Hà nội

Tui & nhiều huynh vẫn chưa hết sốc sau vụ Civic 20 K , tui vẫn đang mơ bác quangtin ạ !

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

@HUNGBLEU:đúng là đi camry rõ ràng là oách hơn rolie rùi bác ạ nhưng có 2 vấn đề em đang quan tâm là hiện tại jolie đang khuyến mãi(chương trình đến hết tháng 10,được lợi khoảng 2k) và đi xe mới tinh vẫn sướng(ít nhất là trong 3 năm đầu kg phải suy nghĩ gì)
@PINKYHUYNH:em sẽ cứơi bác ạ,có lẽ trong vòng 1 tháng nữa nhưng vẫn đang suy nghĩ mua xe nào hiệu quả hơn,khó nghĩ quá bác nhỉ?nhu cầu em cũng kg gấp vì cty em cũng đang có 1 em 7 chỗ rùi,xe rẻ tiền nhưng đi xa cũng ngon ra phết,thế mới thấy cái tiện ích của ô tô:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em thấy bác nên làm đại chiếc Jolie. Còn ông anh bác...khi nào có nhu cầu thì bác cho mượn :D