Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Kính thưa các bác trong OS Miền Trung , trong thời gian vừa qua Hội ta đã đánh dấu những bước phát triển rõ rệt từ cách thức tổ chức , offline , tiếp đón các tv ở xa về , tiếp đón các thành viên OS khác đến Miền Trung . Và trong thời gian đó, chúng ta chưa có 1 hình ảnh cụ thể nào qua Logo , slogan hay trang phục riêng của hội . Do số lượng TV chúng ta offline kô nhiều, nên em mạng phép post toàn bồ ideal của em về đồng phục lên , để mọi người góp ý với nhau , cùng đưa ra ý kiến thống nhất cho chiếc áo chung này .

Và cũng mong tất cả anh em OS góp ý luôn ạ :D

Sau đây em trình bày ý tưởng của em về Đồng phục :

1 - Áo đồng phục :
a/ Áo thun cổ trơn :
Các bác vào đóng góp ý kiến cho đồng phục OS Miền Trung

b/ Áo thun cổ xếp :

Ý tưởng về chiếc áo này , bắt nguồn từ chiếc áo sinh nhật 5 năm của OS . Em đã mượn nét chữ S để làm điểm nhấn cho chiếc áo = cách đưa nó ra góc trái phía dưới chiếc áo , và cho dòng chữ otosaigon chạy nổi trên đó .
Về màu áo và cổ áo . Do truyền thống os chúng ta có 2 màu là Đen và Cam, cho nên em dùng hẳn màu đen làm màu nền áo, và màu cam làm màu của cổ tay và cổ áo, có thể khi đưa ra thực tế, màu của cổ tay áo sẽ thay đổi lại thành màu đen.
Về logo của OS miền trung . Các bác đã accept mẫu logo của em vẽ, nên em quyết định nó là logo của Hội chúng ta, và đưa vào góc trái , trên ngực áo .
Về tên của 4rum . Chúng ta xuất phát, gặp nhau từ 4rum này , nên việc để tên của 4rum vào sau lưng áo với mục đích PR, tạo sự tò mò, và khuyếch trương tên tuổi của 4rum là cần thiết và chính đáng.

2-Nón :

Nón của OS Miền trung sẽ có màu đen, giống với áo và để đơn giản hóa , em xin lấy duy nhất logo của OS Miền trung đưa lên chiếc nón này thôi . 1 vì trên logo của OS Miền trung đã bao hàm cả logo OS và tên 4rum : www.otosaigon.com

Mong các bác góp ý thêm ! Để cho bộ đồng phục này sớm ra mắt ạ :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
@ Mod : Do thớt em dài quá, các bác sẽ khó cập nhật thông tin về phần này, nên phiền mod cho em mở thớt trong vài tuần lễ để trưng cầu ý kiến !

Tập Lái
17/1/08
6
0
0
da nang
RE: Các bác vào đóng góp ý kiến cho đồng phục OS Miền Trung

os miền trung chị nghĩ chỉ cần phía trước thôi, sau khỏi cần việt ơi.
chỉ là ý kiến thôi các bác nhá

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Đẹp đó Việt. Rất hoan nghêng tinh thần vì tập thể của bác

Góp ý cái:
- áo có cổ, nhìn lịch sự hơn
- Bỏ cái logo to tổ bố trên thân áo, vì: - nhìn trước o thấy là gì, nhìn sau lại càng o, nhìn bên hông phải giơ tay lên mà lại méo --> o hiểu. 2 cái logo nhỏ nhỏ, xinh xinh bên cánh tay là ok rùi!
- Tưởng tượng khi mặc và đội nón vào và xếp hàng, 1 hàng dài đen thùi lùi, nhìn từ xa o nhận ra ai có đội nón hay không, ngoại trừ những người tóc bạc:)
- Vì thế Việt thử cho lưỡi trai màu cam, 1 nữa vuốt xéo từ trước ra sau là màu cam, còn lại là màu đen. Lúc đó, nhìn từ trước sẽ thấy chỉ có lưỡi trai là cam và cái logo trên nền đen. Nhìn phía sau, chỉ thấy màu cam, nhìn bên hông nửa đen nửa cam do 1 phần màu cam vuốt xéo lên.

Tựu trung lại, bỏ cái logo to sẽ giảm gam nóng lại, thêm vào đó chuyển gam này lên nón, từ đó, từ trên xuống dưới liền lạc và hài hòa hơn.
Thử thử nhé, nếu xấu quá ném đá kitty!:D

Hạng B2
8/11/07
367
1
0
53
Vietnam

Em ném đá đầu tiên rồi, mà Bác Quốc Việt cứ không nghe em.[8D]

Nón theo kiểu Bác Kittyharry chắc sẽ nổi lắm đây, chia đôi theo hình logo OS bằng 2màu đen và cam chạy từ trước ra sau đầu thử coi sao Việt nhé.

p/s : nếu đẹp nhớ chừa tặng em 1cái nghen!

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Thấy các bác ném gạch 6 lỗ với đá gờ - ra - nít ghê quá [8D] , em chợt sáng hẳn cái đầu óc ra . Bấm bụng mần cái này trước khi đi đón xe cứu hoả để tí đi off ợ :D.

Next Version :
Xoá bỏ những thứ lằng nhằng :D

Màu mới [8D]

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

@ Các bác : Còn về cái nón ! để tí đi off chai về, nếu có loé lên cái ý tưởng nhỏ nhoi nào hông nữa thì em mần tiếp , đợt ni quyết học Corel với 3ds max ạ :D . Hiện tại mấy cái này em mần = phốt tồ shốp nên hổng đẹp :mad:

Hạng B2
8/11/07
367
1
0
53
Vietnam

Oài, để nguyên cái logo OS ở bên hông đi cưng ơi! Bỏ đi xấu lắm, mà đơn điệu nữa, bỏ chữ Otosaigon đi thôi chứ [8|]

Trích đoạn: hoahoanglanthang5

Oài, để nguyên cái logo OS ở bên hông đi cưng ơi! Bỏ đi xấu lắm, mà đơn điệu nữa, bỏ chữ Otosaigon đi thôi chứ [8|]
@Bác hoahoang , Bác spam 4 bài nữa lên hạng đê :D:D:D:D:D:D:D:D:D

màu áo nhìn diệu hẳn Việt ui-----