Tập Lái
6/12/11
45
0
0
tớ mới cưới V2 spark van, chua có biể số, tớ muốn hỏi các bro là ngòai 2 chỗ người lớn, tớ chở thêm 1 em bé vài tháng tuổi thì có bị xxx vịn lại hem? Và nếu không sao thì trẻ em bao nhiu tuổi thì có thể ngồi chung với người lớn?các bro kinh nghiệm giải đáp giúp với

Hạng D
21/4/11
1.616
100
63
40
Cambodia
babingoc nói:
tớ mới cưới V2 spark van, chua có biể số, tớ muốn hỏi các bro là ngòai 2 chỗ người lớn, tớ chở thêm 1 em bé vài tháng tuổi thì có bị xxx vịn lại hem? Và nếu không sao thì trẻ em bao nhiu tuổi thì có thể ngồi chung với người lớn?các bro kinh nghiệm giải đáp giúp với
em nghĩ bé 6 tuổi trở xuống đi chung bố mẹ chắc ok mà bác!

Tập Lái
6/12/11
45
0
0
mới để giành được ít lúa, dồn vào em Van này nên không biết thế nào,dưới 6 tuổi thì ok, trong vòng 6 năm thì để giành tiền sắm em sedan cho cả nhà đi. Thanks bác trả lời sớm

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
babingoc nói:

Hình như là 6 tuổi. Cùng độ tuổi với trẻ em phải đội nón bảo hiểm khi đi xe gắn máy và chuẩn bị vào lớp 1 và không phải trả tiền Khám chữa bệnh. Nhưng cũng hên xui, xxx ít vịn xe 4 bánh lắm (trừ khi có dấu hiệu vi phạm ) mà có vịn rồi thì cỡ nào cũng ra lỗi để phạt.
Pác mua Van chở hàng 3 năm là đổi em khác được rùi, hihihihhi. Ở gần nhà em có ông đó đi buôn bán đồ biển, chạy xe Gắn máy đi lấy hàng không àh, mua chiếc Van, vừa đi làm vừa đi chơi, giờ mua thêm em I 20 rùi

Last edited by a moderator:
babingoc nói:
mới để giành được ít lúa, dồn vào em Van này nên không biết thế nào,dưới 6 tuổi thì ok, trong vòng 6 năm thì để giành tiền sắm em sedan cho cả nhà đi. Thanks bác trả lời sớm
Và bác lưu ý là không nên chế cháo gì cho thùng xe phía sau (không chế thêm ghế cho đẹp) vì xxx mà thấy là phạt bác ~2 trẹo và đưa cho bác cái chìa khoá, yêu cầu bác tháo hàng ghế đó ra, tịch thu luôn.

Tập Lái
6/12/11
45
0
0
Tom34 nói:
babingoc nói:
Và bác lưu ý là không nên chế cháo gì cho thùng xe phía sau (không chế thêm ghế cho đẹp) vì xxx mà thấy là phạt bác ~2 trẹo và đưa cho bác cái chìa khoá, yêu cầu bác tháo hàng ghế đó ra, tịch thu luôn.
nghe bac noi sao to thay nao long`, to' an chac mac ben`, ngheo qua nen mua Van, ko dam che' do gi` dau, troi cho sao de vay thoi ah, xxx hoi tham thi` hao lua' lam'

Tập Lái
5/1/08
48
0
0
44
ha noi
babingoc nói:
Tom34 nói:
babingoc nói:
nghe bac noi sao to thay nao long`, to' an chac mac ben`, ngheo qua nen mua Van, ko dam che' do gi` dau, troi cho sao de vay thoi ah, xxx hoi tham thi` hao lua' lam'
Theo e được biết thì không thấy có điều nào trong luật phạt chở quá 1 người mà chỉ có điều luật phạt chở từ 2 người trở lên ==> chở quá 1 người thì chỉ bị nhắc nhở (e nghĩ vậy k biết có đúng không, cái này cũng giống chạy quá tốc độ qui định <5km/h thì chỉ bị nhắc nhở thôi ạ) Vậy bác chở 2 người lớn ngồi ghế phụ thì có thể đấu lý với xxx nhé nếu k thì cứ lập biên bản xem xxx ghi bác vi phạm lỗi gì theo điều luật nào?. còn nếu bác chở 1 người ghế phụ 1 người sau thùng thì bác vi phạm lỗi chở người trên khoang hàng lỗi này mức phạt rẻ thôi ạ :D

Hạng D
27/6/10
1.547
2.326
113
37
Tháo vách ngăn và mấy thanh sắt ra được không bác.
Em đi làm hàng ngày chạy 1 mình, cũng định mua một chiếc VAN cho nhỏ gọn và ít hao xăng. Nhưng thấy cái vách ngăn và mấy thanh sắt xấu quá

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
maihuuluong nói:
Tháo vách ngăn và mấy thanh sắt ra được không bác.
Em đi làm hàng ngày chạy 1 mình, cũng định mua một chiếc VAN cho nhỏ gọn và ít hao xăng. Nhưng thấy cái vách ngăn và mấy thanh sắt xấu quá
Tháo ra thì được nhưng không được lắp ghế vào, chỗ đó chỉ chở đồ thui