Hạng B2
25/9/16
106
28
28
Em chào các bác thành viên hội OS mình,
Em là thành viên cũng mới tham gia hội mình, đã đọc được rất nhiều những chia sẻ cũng như góp ý từ các anh em trên này nên hôm nay em xin mạn phép hỏi xin ý kiến cũng như tư vấn từ cũng như kinh nghiệm của các bậc đàn anh đi trước.
Số là em đang có ý định mở một Cửa hàng rửa xe ô tô, xe máy và các dịch vụ kèm theo tại quê em, sau 3 năm cày cuốc + gom góp lượm lặt thì chi phí ban đầu em đã có khoảng 600 triệu rồi, cũng phải qua sang năm thì em mới bắt đầu tiến hành dự án này và cũng phải đi học thêm nữa. Do chưa có kinh nghiệm gì nhiều mà từ bây giờ em đã trong quá trình tính toán và tìm các dịch vụ kèm theo phù hợp nên ngoài dịch vụ vệ sinh xe (rửa, hút bụi,...nói chung là tất tần tật về làm sạch xe), thay nhớt thì các bác cho em hỏi là còn dịch vụ nào khác mà có thể đi kèm với dịch vụ của em được không ạ? vì em muốn tăng sự đa dạng dịch vụ cũng như thêm nguồn thu nhập.
Các bác chỉ dạy giúp em với nhé, cảm ơn các bác nhiều lắm lắm!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/9/16
106
28
28
Vá vỏ bơm hơi cân mâm bấm chì cho đủ món luôn
Hìhì, cảm ơn bác Phong, ngoài ra bác còn món gì nữa ko để em tham khảo luôn ạ?
Em cũng có tìm hiểu thì cũng có các dịch vụ như đánh bóng, tẩy lazăng, phủ gầm, ceramic, nano...các bác thấy các dịch vụ này thế nào ạ? về tính hiệu quả, đòi hỏi công nghệ và chi phí đầu tư? cảm ơn các bác!!!

Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Em chào các bác thành viên hội OS mình,
Em là thành viên cũng mới tham gia hội mình, đã đọc được rất nhiều những chia sẻ cũng như góp ý từ các anh em trên này nên hôm nay em xin mạn phép hỏi xin ý kiến cũng như tư vấn từ cũng như kinh nghiệm của các bậc đàn anh đi trước.
Số là em đang có ý định mở một Cửa hàng rửa xe ô tô, xe máy và các dịch vụ kèm theo tại TP Vũng Tàu quê em, sau 3 năm cày cuốc + gom góp lượm lặt thì chi phí ban đầu em đã có khoảng 600 triệu rồi, cũng phải qua sang năm thì em mới bắt đầu tiến hành dự án này và cũng phải đi học thêm nữa. Do chưa có kinh nghiệm gì nhiều mà từ bây giờ em đã trong quá trình tính toán và tìm các dịch vụ kèm theo phù hợp nên ngoài dịch vụ vệ sinh xe (rửa, hút bụi,...nói chung là tất tần tật về làm sạch xe), thay nhớt thì các bác cho em hỏi là còn dịch vụ nào khác mà có thể đi kèm với dịch vụ của em được không ạ? vì em muốn tăng sự đa dạng dịch vụ cũng như thêm nguồn thu nhập.
Các bác chỉ dạy giúp em với nhé, cảm ơn các bác nhiều lắm lắm!!!
Bác cứ từ từ. Thăm dò trước đã, bác máu quá sẽ hơi tốn đấy. Thứ nhất là nặng vốn, thứ hai là nhân viên. Ko khéo quản lý là tụi nv làm bậy là bác bị trừ điểm đấy.
E nghĩ lúc đầu bác nên lấy chất lượng tạo uy tín cái đã, rồi từ từ học hỏi sao, sẵn sàng đem vợ 2 của mình ra làm chuột bạch cho cứng nghề.
Rửa xe có mấy món đi kèm là.: rửa đúng quy trình, wax bảo vệ hạng nhẹ, wax bve hạng nặng, vsinh nội thất, khoang máy chuyên dụng, --> vá vỏ, bán vỏ, bán nhớt-> bán hàng trang trí xe ( dầu thơm, thảm v.v). Chúc bác sục..xéc..phun (succesful)

Hạng B2
25/9/16
106
28
28
Bác cứ từ từ. Thăm dò trước đã, bác máu quá sẽ hơi tốn đấy. Thứ nhất là nặng vốn, thứ hai là nhân viên. Ko khéo quản lý là tụi nv làm bậy là bác bị trừ điểm đấy.
E nghĩ lúc đầu bác nên lấy chất lượng tạo uy tín cái đã, rồi từ từ học hỏi sao, sẵn sàng đem vợ 2 của mình ra làm chuột bạch cho cứng nghề.
Rửa xe có mấy món đi kèm là.: rửa đúng quy trình, wax bảo vệ hạng nhẹ, wax bve hạng nặng, vsinh nội thất, khoang máy chuyên dụng, --> vá vỏ, bán vỏ, bán nhớt-> bán hàng trang trí xe ( dầu thơm, thảm v.v). Chúc bác sục..xéc..phun (succesful)
Cảm ơn lời khuyên chân thành từ bác. Em cũng định phải bỏ việc hiện tại đi học nghề trước khi làm bác ạ, chậm mà chắc. Em cũng tính như bác, phương châm chất lượng vẫn là hàng đầu. Em cũng hy vọng một ngày nào đó có thể up hình tiệm của mình lên cho anh em hội cho ý kiến.hihi

• Like
Reactions: quocminh1828
Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Cảm ơn lời khuyên chân thành từ bác. Em cũng định phải bỏ việc hiện tại đi học nghề trước khi làm bác ạ, chậm mà chắc. Em cũng tính như bác, phương châm chất lượng vẫn là hàng đầu. Em cũng hy vọng một ngày nào đó có thể up hình tiệm của mình lên cho anh em hội cho ý kiến.hihi
Góp ý thêm với bác. Tuỳ vào thực tế mà bác triển khai nhé. Ví dụ như sau khi đã tạo đc uy tín r, bác nên nghiên cứu thêm vụ giao nhận xe tại nơi khách yêu cầu, đích thân bác đi sẽ tốt hơn. Hihi. E còn nhìu ý kiến khả thi lắm pác. Nhiêu đó thôi, nói nhìu pác rối, r chửi e nữa haaa. Triển khai từ từ đi hén pác.

Hạng B2
25/9/16
106
28
28
ok, cảm ơn bác rất nhiều, em cũng muốn nghiên cứu cái vụ làm tại nhà và giao xe như bác nói, cũng là 1 ý tưởng hay, trước mắt phải lăn vào đã, khi nào cần ý kiến tư vấn, em lại mò lên đây hỏi bác, hehe.

• Like
Reactions: quocminh1828
Hạng B2
25/9/16
106
28
28
Gửi bác một vài thông tin về dịch vụ rửa xe. Nếu bác cần tư vấn thêm về dịch vụ rửa xe thì em sẽ viết một bài hoàn chỉnh gửi cho bác.
http://thietbitaynguyen.com/tu-van-cac-thiet-bi-cho-tram-rua-xe-bid10.html
Cảm ơn bác nhiều, bác cho em hỏi trong các thiết bị này, những cái khác thì ko có gì rồi, em đang quan tâm đến máy rửa xe nước nóng, có phải công dụng là để xịt lên xe lúc ban đầu khi xe đang còn nóng? tránh hiện tương ứng suất nhiệt làm hại chi tiết? hay nó có tác dụng gì hơn nữa không? ngoài ra chi phí đầu tư cho cái máy này có cao lắm không bác?

Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Cảm ơn bác nhiều, bác cho em hỏi trong các thiết bị này, những cái khác thì ko có gì rồi, em đang quan tâm đến máy rửa xe nước nóng, có phải công dụng là để xịt lên xe lúc ban đầu khi xe đang còn nóng? tránh hiện tương ứng suất nhiệt làm hại chi tiết? hay nó có tác dụng gì hơn nữa không? ngoài ra chi phí đầu tư cho cái máy này có cao lắm không bác?
Chỉ rửa hơi nước nóng cho khoang máy thôi bác. Dùng hơi của nước nóng, chứ ko phải nước nóng. Máy đó cỡ vài chục chai tuỳ chất lượng. Mua đồ ko chất lượng, đi sửa hoài bực bội lắm bác. Heeee

• Like
Reactions: Just Live