Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Mình nói mấy anh tin ko?
Em thích là vô giường 20h30 nằm coi tv chút, chưa đến 21h là ngũ ( chấp 2 nhóc 10t phòng sát bên coi ytube cười giởn la hét.)
cnl bửa nào có chủ đề hay ngồi chém tới 0h-1h ngũ cũng dc.
ko tjif coi phim tới 1-2h sáng cũng bt.
Trưa có vợ coi hàng dùm nằm là ngũ ( võng) xong tối ngũ sớm vẫn bình thường. ko ngũ trưa vẫn bt.
Ngũ trưa 30-45' là tự dậy ko cần ai gọi, có khi nào mệt mà ngũ dc hơn 1 tiếng dậy lại thấy mệt uể oải.
Tối ngũ sớm thì dậy sớm trể vẫn dậy sớm trước 6h.
Em k ngủ ngày bao h. Nhưng tối 8:30 đến 9h là đi ngủ. Nên hiếm khi đi nhậu. Sáng 5:30 dậy.

Hạng C
14/7/19
848
31.667
96
Một năm có 365 ngày thì anh dành hết khoảng 200 ngày để ngủ, lãng phí quá vậy anh.

”ngủ” chứ không phải “ngũ”, “ngũ” là 5
Thật ra em ko ham ngủ nhé. thậm chí vợ em còn nói sao cha nội này dậy sớm dữ, covid mà có buôn bán gì đâu, có đi thể dục dc dâu mà cũng dậy sớm?
và tối ko có gì làm chán nên ngũ. coi phim thì ko thích lắm, chỉ dc ai nói phim đó hay lắm mới coi chỉ phim hành động mỹ.
Lên mạng thì toàn đăng tào lao, ko hứng, đọc sách lại càng dể ngủ:D
Nhậu.! em ko dc phép say sỉn, vì tự buôn bán có mình, ko đủ tiền thuê người. hơn nữa, ko thích cảm giác sỉn, nhức đầu khó chịu đói bụng đủ thứ.

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Thật ra em ko ham ngủ nhé. thậm chí vợ em còn nói sao cha nội này dậy sớm dữ, covid mà có buôn bán gì đâu, có đi thể dục dc dâu mà cũng dậy sớm?
và tối ko có gì làm chán nên ngũ. coi phim thì ko thích lắm, chỉ dc ai nói phim đó hay lắm mới coi chỉ phim hành động mỹ.
Lên mạng thì toàn đăng tào lao, ko hứng, đọc sách lại càng dể ngủ:D
Nhậu.! em ko dc phép say sỉn, vì tự buôn bán có mình, ko đủ tiền thuê người. hơn nữa, ko thích cảm giác sỉn, nhức đầu khó chịu đói bụng đủ thứ.

Người khác rãnh là tìm việc gì đó để chơi, để làm. Anh rãnh thấy chán nên...ngủ mà còn nói là không ham ngủ :D

Hạng C
14/7/19
848
31.667
96
Người khác rãnh là tìm việc gì đó để chơi, để làm. Anh rãnh thấy chán nên...ngủ mà còn nói là không ham ngủ :D
19h-23h có cái gì lành mạnh anh chỉ em với?

Hạng C
14/7/19
848
31.667
96
Dạy con học tới 10h, xem báo tới 11h.
Lớp 7 em méo dạy nổi anh. lớp 4 thì mẹ nó dành dạy rồi, hơn nữa có gia sư.

trước cai cnl dc 2 năm là do lên ytube coi rì vêu này nọ, coi riết thấy xàm. có nhiu nói quài.
qua coi bọn vk cuộc sống mỹ thấy cũng xàm luôn. bọn 3 que thì mình lên hỏi cắt cớ nó log hết mẹ rồi.
Nên quay về chính ngĩa cnl :D

À, chuyển qua ytube xem TML. về mua đồ làm cả đống vợ la ầm lên bày quá nên ko làm nữa và cũng ít coi diy.

• Haha
Reactions: Hoanghai2006
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
19h-23h có cái gì lành mạnh anh chỉ em với?

Anh thì nên làm ngược lại với anh ngoinhaxanh, dù không được lành mạnh lắm nhưng vẫn đỡ lãng phí hơn là đi ngủ quá sớm, đó là lên CNL :D

ps: bác sĩ khuyên ngủ trước 22h chứ không phải 23h nhé anh

• Haha
Reactions: Beach
Accountant
Mình nói mấy anh tin ko?
Em thích là vô giường 20h30 nằm coi tv chút, chưa đến 21h là ngũ ( chấp 2 nhóc 10t phòng sát bên coi ytube cười giởn la hét.)
cnl bửa nào có chủ đề hay ngồi chém tới 0h-1h ngũ cũng dc.
ko tjif coi phim tới 1-2h sáng cũng bt.
Trưa có vợ coi hàng dùm nằm là ngũ ( võng) xong tối ngũ sớm vẫn bình thường. ko ngũ trưa vẫn bt.
Ngũ trưa 30-45' là tự dậy ko cần ai gọi, có khi nào mệt mà ngũ dc hơn 1 tiếng dậy lại thấy mệt uể oải.
Tối ngũ sớm thì dậy sớm trể vẫn dậy sớm trước 6h.
Ăn được ngủ được là tiên.

• Like
Reactions: Beach
Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.587
113
Sài Gòn
nkl.am
Lâu nay e thường 3,4h mới được ngủ, đến 10,11h mới dậy. Mất hết buổi sáng.
Giờ sắp xếp ngủ sớm mà mấy hôm nay vẫn chưa ngủ dc.
Giờ làm gì để điều chỉnh được giấc ngủ như thường. Để có cơ thể khoẻ đẹp! :D
sao ko rũ hội g21 đi phá đò cho dễ ngủ

ps: thực ra đi tập gym nặng nặng chút là về ngủ sớm ngay (với điều kiện ko ngủ giấc xế)

• Like
Reactions: cafesaigon