Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
vàng thường được niêm phong kín trong miếng nhựa, khi giao dịch với tiệm vàng, miếng nhựa này mà rách thường bị trừ từ 35k-50k. Người mua ra tiệm vàng mua vàng thì chỉ có thể tin vào uy tín tiệm vàng chứ không biết kiểm tra bằng cách nào.
Hỏi các bác khi giao dịch dân sự ( mua bán bđs) bằng vàng, nếu đối tác làm giả thì sao phân biệt được vàng thật vàng giả ? Hay bắt buộc phải ra tiệm vàng bóc hết miếng nhựa ra rồi dùng máy định lượng để kiểm tra ?
Xưa thấy ông bà già mua nhà giao dịch bằng vàng, đưa 1 dây vàng cầm đó chứ cũng chẳng biết thật giả thế nào.

Hạng B2
27/9/17
204
5.378
93
46
Lâu lắm rồi ko đụng tới nó nên quên.Chỉ nhớ hồi chưa có pnj đi tán gái thấy thằng nào đeo nhẩn vàng là kiếm cách bảo nó tháo ra vứt xuống đất..có tiếng lộp cộp là vàng thật còn leng keng là giả.

• Like
Reactions: bullkeo
Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Lâu lắm rồi ko đụng tới nó nên quên.Chỉ nhớ hồi chưa có pnj đi tán gái thấy thằng nào đeo nhẩn vàng là kiếm cách bảo nó tháo ra vứt xuống đất..có tiếng lộp cộp là vàng thật còn leng keng là giả.

Vàng tháo ra rồi thì có nhiều cách thử đó bác, em đang nói vàng miếng đang niêm phong trong miếng nhựa, không bóc miếng nhựa không biết phân biệt kiểu gì.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.803
113
đem ra test quang phổ. 40k/lượng ( nhớ không lầm)

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Đem ra gửi bank đi. Hoặc rút 1 nửa đem bán thử. Xác suất giả 1, 2 thỏi thì sợ còn random mà ko dính cái nào thì tạm tin là vàng thật.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
đem ra test quang phổ. 40k/lượng ( nhớ không lầm)
Test có phải bóc miếng nhựa không bác nhỉ ?
Giờ ví dụ có nhu cầu mua vàng, ra tiệm vàng hoặc ra ngân hàng mua, mua xong lại mang ra chỗ khác test hả bác ?
Các tiệm vàng nó mua lại vàng của người dân cũng chẳng thấy nó test gì, đưa lên săm soi rồi cất thôi.
Hóng bá hộ cnl truyền kinh nghiệm.

• Like
Reactions: futureneodo