Hạng B2
8/8/11
171
8
18
Khi xe bị báo lỗi áp suất lốp trước hết các bác phải kiểm tra áp suất hơi của tất cả các bánh, sau đó bơm hơi theo tiêu chuẩn nhà sản xuất ( ghi trên trụ cửa lái) rồi tiến hành Reset lại hệ thống. các đời xe Audi khác nhau nên có thể các phím bấm bố trí khác nhau nhưng cơ bản các thao tác tương tự
Bước 1: Nhấn phím CAR
CÁCH RESET BÁO LỖI ÁP SUẤT LỐP

Màn hình MMI hiển thị:

Bước 2: xoay núm điều khiển chọn Mục : Tire Pressure Monitoring

Bước 3: nhấn phím xác nhận

màn hình MMI hiển thị:

Bước 4: Nhấn tiếp phím xác nhận màn hình hiển thị

Bước 5: chọn CONFIRM và nhấn phím xác nhận để hoàn tất quá trình RESET

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
thanks bác. thông tin hữu ích cho ai chưa biết
e thấy nhiều bác mua cái xe tiền tỉ, đi mãi rồi mà mấy cái đơn giản như reset áp suất lốp cũng ko biết, phải mang hãng. hay thật :D

Hạng B1
2/10/11
68
0
0
Q10 Sài Gòn
Hôm trước em cán cây đinh cũng báo lỗi này , đem ra cân còn 1k1
. Rồi bơm thử khí Nitơ thấy chạy cũng vậy , nghe nói đâu bơm nitơ chạy êm hơn , tuổi thọ của vỏ cũng lâu hơn có đúng ko vậy các bác . Còn cái reset em mò mò tí cũng được , cũng giống như hướng dẫn của bác Germancar

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/8/11
171
8
18
mec_gl450 nói:
thanks bác. thông tin hữu ích cho ai chưa biết
e thấy nhiều bác mua cái xe tiền tỉ, đi mãi rồi mà mấy cái đơn giản như reset áp suất lốp cũng ko biết, phải mang hãng. hay thật :D
Đúng như bác nói, em cũng có rất nhiều khách hàng đi Audi khi bị báo lỗi áp suất lốp ko biết cách Reset lên lại phải mất công chạy lại xưởng rất mất thời gian ( vào xưởng quen thì họ làm cho miễn phí chứ nếu vào hãng hoặc chỗ ko quen thì có khi lại mất xèng). Còn em thấy bơm khí nitor ko có tác dụng nhiều các cụ ạ

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Nói chung là chịu khó đọc cuốn hướng dẫn và hiểu cơ bản các từ tiếng anh kỷ thuật xe hơi việc đó dễ dàng hơn, vì đó là các lỗi cảnh báo hiện ra trên màn hình cho chúng ta biết mà khắc phục. Xe đời mới điều khiển bằng điện tử nên các Bác cũng không nên lo lắng quá khi các cảnh báo như vậy.

Tập Lái
30/8/14
14
8
3
40
Khi xe bị báo lỗi áp suất lốp trước hết các bác phải kiểm tra áp suất hơi của tất cả các bánh, sau đó bơm hơi theo tiêu chuẩn nhà sản xuất ( ghi trên trụ cửa lái) rồi tiến hành Reset lại hệ thống. các đời xe Audi khác nhau nên có thể các phím bấm bố trí khác nhau nhưng cơ bản các thao tác tương tự
Bước 1: Nhấn phím CAR

Màn hình MMI hiển thị:

Bước 2: xoay núm điều khiển chọn Mục : Tire Pressure Monitoring

Bước 3: nhấn phím xác nhận

màn hình MMI hiển thị:

Bước 4: Nhấn tiếp phím xác nhận màn hình hiển thị