Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách sử dụng lẫy số

Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Chào các bác,ai đã dùng lẫy số sau vô lăng khi xuống đèo cho em xin it kinh nghiệm: nay em có đỗ đèo và sử dụng lẫy số nhưng đi được 1 đoạn nó lại trở về D, làm sao để em không bị như vậy nữa. Mong các bác chỉ giáo, em cảm ơn. San dầu 2019

Hạng B1
2/6/11
70
34
16
hôm mình đỗ đèo thì thấy rằng xe chỉ nhảy từ Số 1,2 hoac 3 về D khi bạn gá chân ga làm cho tua máy tăng lên thì nó sẽ tự nhảy về D. Bạn đỗ đèo cứ lẫy số 1,2 , khi thấy máy hơi gầm lớn thì lẫy lên 3 , rồi cứ về 2 hoac 1 kết hợp nhấp nhả thắng cứ vậy mà đỗ đèo thì xe se không tự động về D nữa

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
hôm mình đỗ đèo thì thấy rằng xe chỉ nhảy từ Số 1,2 hoac 3 về D khi bạn gá chân ga làm cho tua máy tăng lên thì nó sẽ tự nhảy về D. Bạn đỗ đèo cứ lẫy số 1,2 , khi thấy máy hơi gầm lớn thì lẫy lên 3 , rồi cứ về 2 hoac 1 kết hợp nhấp nhả thắng cứ vậy mà đỗ đèo thì xe se không tự động về D nữa
bác chưa đề cập cần số bác có đang để +/- không ạ...có 2 phương án xảy ra
  1. khi cần số đang ở chế độ +/- để đó mặc định xe hiểu đang chạy chạy chế độ số tay giả lặp sẽ không về D dau quãng thời gian.
  2. khi cần số vẫn đang là vị trí D, lẫy số vẫn +/- được kích hoạc vẫn được nhưng được thời gian lại chạy về D( kêu là chế độ vượt tạm thời).....vậy là bình thường bác nhé
....sẽ chia cái em hiểu và trãi nghiệm trên sonata, cần gì thêm bác alo em nhé, biết gì em tư vấn nhé, em tên Thảo 0989757076....người yêu xe Hyundai

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Santafe 2019 có chế độ đổ đèo tự động bác cứ bấm nút đổ đèo rồi lo lái thôi không dùng chân ga. Còn bác muốn đổ đèo dùng số thì gạt cần số sang chế độ số tay rồi dùng lẫy chuyển số trên vô lăng kết hợp với phanh. Nếu vẫn ở số D mà dùng lẫy chuyển số vẫn được nhưng sẽ về lại D như bác hyundaithao đã chia sẻ.

Hạng B1
2/6/11
70
34
16
Santafe 2019 có chế độ đổ đèo tự động bác cứ bấm nút đổ đèo rồi lo lái thôi không dùng chân ga. Còn bác muốn đổ đèo dùng số thì gạt cần số sang chế độ số tay rồi dùng lẫy chuyển số trên vô lăng kết hợp với phanh. Nếu vẫn ở số D mà dùng lẫy chuyển số vẫn được nhưng sẽ về lại D như bác hyundaithao đã chia sẻ.
không có chức năng đỗ đèo tự động đâu bác , đó chỉ là hỗ trợ mình xuống đồi dốc cao ( xuống tầng hầm chẳng hạn) vì chức năng này sẽ không hoạt động khi độ dốc không đủ cao, và tốc độ xe trong khoảng 30km/h - 64km/h. mà đổ đèo dưới 30km/h la quá chậm

Tập Lái
9/7/19
19
5
1
41
Chức năng đỗ đèo tự động không biết các bác thấy sao chứ riêng em thì em vẫn tin vào bản thân mình hơn. chứ đèo núi nguy hiểm mà tin vào mấy cái chức năng thì cho em xin hic hic

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
không có chức năng đỗ đèo tự động đâu bác , đó chỉ là hỗ trợ mình xuống đồi dốc cao ( xuống tầng hầm chẳng hạn) vì chức năng này sẽ không hoạt động khi độ dốc không đủ cao, và tốc độ xe trong khoảng 30km/h - 64km/h. mà đổ đèo dưới 30km/h la quá chậm
Mình chưa chạy đường đèo bao giờ nhưng trên xe có nút hỗ trợ đổ dốc DAC (Down Hill Assist Control) và đã thử khi xuông dốc cao ở mấy TTTM nhưng đúng là quá chậm (ko cần đạp ga) và gằn máy nên hay dùng số để hãm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/6/11
70
34
16
Mình chưa chạy đường đèo bao giờ nhưng trên xe có nút hỗ trợ đổ dốc DAC (Down Hill Assist Control) và đã thử khi xuông dốc cao ở mấy TTTM nhưng đúng là quá chậm (ko cần đạp ga) và gằn máy nên hay dùng số để hãm.
đúng rồi bác

• Like
Reactions: hyundaithao