Tập Lái
29/8/20
17
7
3
32
Cảm giác lạ khi lái Tucson xăng đặc biệt 2020

*Ảnh minh họa

Có bác nào có cảm giác giống e không ạ? Em mới lên từ morning lên Tucson. Cảm giác chân ga Tuc khi đạp lên rất mượt nhưng khi nhả ga ra để xe lăn thì lăn được đoạn thấy xe cảm giác bị ghì lại chút chứ k lăn theo quán tính như con Morning cũ.

Kiểu như viên bi đang lăn thì có tác động để lăn chậm lại đó.

Last edited by a moderator:
9/7/20
752
1.037
93
28
Bt bác ơi, hộp số 6 cấp at thì bước nhảy số của nó ít. Ghì lại là do nhảy về số thấp hơn,
Còn con morning bác đi ko rõ là số sàn hay tự động?

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Mỗi xe mỗi thiết kế, như volăng mây xe khác có độ đầm, vo lăng morning trơn tuột quá nhẹ. Mỗi xe mỗi thiết kế bác ah nên mới nảy sinh ra vụ lái thử, mỗi xe mỗi đặc thù, xe cho chạy thử không ai đem xe lỗi ra cho mà chạy cả nên bác thấy ko hợp thì next thôi, giờ chỉ sợ ko tiền thôi chứ xe tha hồ mà lựa, bao la option. Mà đúng là Tucson khi nhả chân gas thì hộp số hãm lại nhanh hơn mấy xe khác nên bác có cảm giác vậy, lúc em chạy thử cũng có cảm giác thế, như nó mất trớn ấy.

• Like
Reactions: equus1912 and tenxo
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
Hộp số Kia, Hyunhdai nó ko được thông minh lắm nên khi buông ga nó trã số hơi sớm ít chạy trớn nên chưa quen xe thì sẽ khó chịu chút

• Like
Reactions: Tientrung02
9/7/20
752
1.037
93
28
Em thấy mấy bác sân si so sánh quá. Tuỳ quan điểm mỗi hãng nó khác nhau, hãm như vậy e lại thấy tiện, đi quen khi cần buông ga xe tự hãm ko cần phanh nhiều, nhàn chân.
Kiểu như xe điện tesla hoặc xe tay ga cũng vậy thôi, buông ga xe nó cũng hãm lại

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Em thấy mấy bác sân si so sánh quá. Tuỳ quan điểm mỗi hãng nó khác nhau, hãm như vậy e lại thấy tiện, đi quen khi cần buông ga xe tự hãm ko cần phanh nhiều, nhàn chân.
Kiểu như xe điện tesla hoặc xe tay ga cũng vậy thôi, buông ga xe nó cũng hãm lại
Nếu nó hãm luôn và từ từ thì đâu có gì để nói, đằng này hộp số 6 cấp của H/K nó không được thông minh cho lắm, nó hãm ghì xe lại rồi lại bung ra chạy trớn, sau đó lại tiếp tục chu kỳ như vậy. Điều này làm chủ xe cảm giác khó chịu thôi. Nếu không thích nghi được với tính năng này thì nên mua xe khác, Toy chẳng hạn :)

Hạng D
14/8/16
1.868
2.261
113
39
Xe Hàn chất lượng là vượt trội nên đi phải tập làm quen thích nghi, cấm chê. Nếu có bị chê thì cũng sẽ trả lời chạy ít hôm thích nghi sẽ quen.
Còn xe khác thì buông gas trớn chạy bình thường mượt thì kêu là chạy bồng bền.