Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Chào các bác,

Camry nhà em là 3.5Q nguyên cmn bản luôn chưa chích chọt gì. Bữa trước gắn chip điều khiển chân ga cho ẻm xong rồi.
Ngồi théc méc là còn cái gì để chơi nữa hok. Thì thấy là chưa chơi Lọc gió K&N hehe.
Thế là em vác về 1 bộ vọc chơi. Cũng vui phết các bác ạ.

Cảm nhận Camry 3.5Q sau khi thay khẩu trang cho ẻm :D

Hàng zìa hehe, khui liền lắp liền ngay tại hầm cho nóng

So sánh 2 cái, cái màu trắng là lọc hãng, làm bằng giấy. cơ mà Made In Japan cơ đấy.Cái này là cái lọc giấy zin có chia Chamber để không khí lưu thông tốt hơn đầu tiên mà em từng thấy ạ. Đa số mấy xe khác làm nhìn cùi mía lắm.

Cái lọc KN thì nó thoáng hơn. có 1 lớp dầu để giữ bụi nữa.

Cận cảnh

Lắp xong cảm nhận zư lào.
Kết quả:
- Nổ máy dẫm ga tại chỗ, chả khác mịa gì hết haha, mồ hôi bắt đầu toát ra, chít mịa, mình đã bị lừa
- Tuy nhiên, cũng để chại thử coi sao. Em tắt hết RaceChip đi để có cảm nhận chân thực và khách quan nhất, quả thực là lúc đang rà rà mà dí ga thì em nó lên lẹ hơn đó các bác.

Cũng chưa tin lắm vào cảm giác nên em xách máy đọc OBDII ra cắm vô để đọc Live Data luôn coi cái MAF (Mass Air Flow) nó hiển thị bao nhiu. Kết quả là gắn lọc zin idle tại 700rpm thì nó hút vào 3.85gms. Sau khi gắn KN thì tại 700rpm nó hút là 4.19gms, cao hơn chúc xíu á. :D zị là yên tâm. Mình đã ko bị lừa. haha

Bác nào có muốn thử thì lên xe em đạp thử ạ. Wéo câm ôn (Welcome All ) :D