Hạng B1
9/5/07
99
18
8
33
Không biết trong số các bác đã có ai đi off hay đi công trường bằng fortuner V chưa ạh ? Xe các bác khi xa lầy thì có dễ dàng vượt qua không ạh ?
Bác nào đã từng sử dụng và có kinh nghiệm cho e xin ý kiến ạh !

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Xe cái xác nặng muốn chết,xa lầy một cái mà hong có tời ,kéo trước kéo sau là chết luôn....hihi....lấy em này đi off là nên kêu theo mấy chú kia nghen....nhưng một lần kéo là 1 thùng ken đó nghen.....hihi

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
GL450 nói:
Không biết trong số các bác đã có ai đi off hay đi công trường bằng fortuner V chưa ạh ? Xe các bác khi xa lầy thì có dễ dàng vượt qua không ạh ?
Bác nào đã từng sử dụng và có kinh nghiệm cho e xin ý kiến ạh !

FTV được thiết kế chuyên cho loại đường này mà bác. Tuy nhiên đi được đến mức độ nào còn tùy lái nữa.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Bác nói tuỳ trình lái nữa,xa lầy ít ít thì hong sao chứ lún nhiều quá là bó tay luôn,lên đồi cát Phan thiết mũi né mà vác em này lên thì tiêu....hihi....

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Bangonnen nói:
Bác nói tuỳ trình lái nữa,xa lầy ít ít thì hong sao chứ lún nhiều quá là bó tay luôn,lên đồi cát Phan thiết mũi né mà vác em này lên thì tiêu....hihi....
vậy bác thử google xem thì sẽ thấy fortuner chạy trên cát ở bên dubai, xem có bị lún k nha bác. cái khác biệt có thể là động cơ bên dubai lớn 4.0 nhưng mà điều em muốn nói k phải là fortuner k chạy được trên cát mà là tuỳ địa hình đồi cát thế nào, dốc cao quá thì có thể fortuner k bò lên nổi chứ dốc vừa vừa thì em nghĩ cũng chẳng ăn thua gì đâu.
Đó là nói chuyện của bên trời tây, còn thực tế thì em cũng có offroad nhẹ nhẹ với FTV trên cát, và lầy lội trong bìa rừng trên Daknong, em chẳng biết FTV 2 cầu toàn thời gian hay tại e off nhẹ quá mà chưa lần nào em phải sử dụng cần số phụ, toàn để auto mà bò qua trong khi 1 em DMax đi chung thì phải gài cầu mới bò qua được. Còn lội nước thì em cũng chỉ mới dám lội mức nước ngang với bệ bước chân thôi chứ cũng chưa dám liều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
thangtnl nói:
Em nhận thấy Toyota không thiết kế dòng này cho offroad. Các bác trong hội Offroad của otosaigon chưa dùng dòng Fortuner để offroad.

:D

Bác nói sao chứ em thấy kết cấu em bày là dành cho offroad còn gì. Này nhé, không thiết kế thanh xoắn sau làm tăng độ xoắn vặn thân xe lên mức tối đa, 4x4 alltime, có cầu chậm, vi sai trung tâm và vi sai cầu sau. Chẳng lẽ trang bị những cái này để đi phố?

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
thangtnl nói:
Em nhận thấy Toyota không thiết kế dòng này cho offroad. Các bác trong hội Offroad của otosaigon chưa dùng dòng Fortuner để offroad.

:D
em nhớ hồi đó từng có hình chiếc FT của bác nào đi offroad trong ÓS mình rồi nhưng k nhớ xe bác nào và hình như bác ấy cũng ít đi offroad, OS mình k ai đi offroad vì chưa có ai máu lấy xe đó ra để phá, hi vọng sẽ có 1 bác nào máu offroad test thử.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
mình ôm con land cũng off sơ sơ dược nè bác....còn con kia chưa thấy bác nào dám chạy lên đồi cát hết....hihi....ở thị trường khác thì xe sản xuất ở đó nhiều khi đủ tiêu chuẩn off hoặc xe đã được độ tuyệt đối rùi nên bác thấy chạy trên cát được...hay quảng cáo chẳn hạn...v..v.....còn khi về VN em Toy nhà ta đã bị cắt hết option thì thử hỏi có ai dám mạo hiểm đi một mình vào vùng lún hong thì anh em mình nên đợi bác nào trên này có xe lấy đi off một lần rùi sẽ có bài ca tụng về em nó ra sao mà thui.....hihi....Mến.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Bangonnen nói:
mình ôm con land cũng off sơ sơ dược nè bác....còn con kia chưa thấy bác nào dám chạy lên đồi cát hết....hihi....ở thị trường khác thì xe sản xuất ở đó nhiều khi đủ tiêu chuẩn off hoặc xe đã được độ tuyệt đối rùi nên bác thấy chạy trên cát được...hay quảng cáo chẳn hạn...v..v.....còn khi về VN em Toy nhà ta đã bị cắt hết option thì thử hỏi có ai dám mạo hiểm đi một mình vào vùng lún hong thì anh em mình nên đợi bác nào trên này có xe lấy đi off một lần rùi sẽ có bài ca tụng về em nó ra sao mà thui.....hihi....Mến.
có ai mà đi offroad 1 mình đâu bác, mấy bác trog offroad cũng bị lún lầy bình thường có xe nào mà k cần độ gì đâu, land là hơn ft nên bác off sơ sơ là đương nhiên được rồi hihi. mà hình như trong hội offroad có bác nào off FT rồi đó bác. chỉ tiếc là bác ấy đi chung group nên hình cũng ít mà cũng k nghe report gì kĩ thôi.