Tập Lái
9/4/06
1
0
0
Em đang phân vân wá các pác ah. ko biết nên chọn toy hay ford nữa. Các pác chỉ giáo hộ em cái nhé...!!!

----------------------------------------------
Qui định của OS là phải dùng tiếng Việt có dấu khi post bài, đề nghị bác chấp hành. Lần đầu tôi sửa cho bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: Camry 3.0 hay Mondeo

E thấy nếu chọn giữa Mondeo V6 và Camry 2.4 thì mới phải lăn tăn. Chứ nếu bác có tiền thì cứ Camry 3.0 mà chơi chứ suy nghĩ nhiều làm gì! :) Còn Mondeo 2.0 thì nhiều ngươì nói là thực sự ko nên mua bác à!

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG

Anh đã vào chuyên mục Toy nên chắc là đã có câu trả lời rùi mà . Cam thôi bác ui ... Bác chọn Mông đau thì phải nhớ kỹ khi đâm và đâu thì nhớ chọn hướng nhé, níu không thì airbag không chịu bung đâu . Huề cả làng cả [>:] [>:]

Tập Lái
28/3/06
26
0
0

Tùy thôi, vì tôi chẳng thích cái camry, trông dáng hơi PMU18. Còn thằng Mondeo nội thất của nó đáng đồng tiền đấy chứ. Em thấy các bác mondeo đời mới đèn 2 vạch và 3 màn hình ấy, chất lượng cũng ổn định đấy chứ. Camry 2.4 thì chán, thằng 3.0 còn thấy ngon vì nó là số tự động, nhưng trông già và quan chức quá. Bác đi đến đâu người ta nhìn cũng tưởng là do ăn hối lộ mà có tiền mua xe. hehe. Đây là ý kiến riêng em nên các bác đừng trách vì thiên về Mondeo nhé. Em mà có tiền thì cũng tậu 1 con rùi. Đang đi laser, chờ bòn rút tiền nhà nc đc một mớ sẽ nâng cấp lên Mondeo

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG

Níu Mondeo mà ngon bằng Cam thì mấy bác PMU 18 chọn Mông chứ chọn Cam làm gì hả bác ? Lúc đó xem chừng quan điểm của bác lại ngược chiều í chứ :D :D Ở trong Nam của bọn em, Cam được xài quá chừng, Mông không bằng đâu ah
Tùy bác thôi nhưng theo em thì em sẽ chọn Cam thôi . Bác đang xài Ford thì thấy vậy chứ thử xe hoa Anh Đào một lần thì quan điểm khác liền àh :D :D .

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bác nhớ là "nhất Mer, nhì Bi, tam Ry,tứ Nis " không có Mondeo trong đám anh hào đâu bác ạ ...

Hạng B2
5/11/05
163
0
0

Trích đoạn: ThichXeHoi_HN

Tùy thôi, vì tôi chẳng thích cái camry, trông dáng hơi PMU18.

Dáng PMU là thế nào hở bác?

Theo tôi để đánh giá giữa 2 xe cần có các yếu tố sau:

+ Giá cả: rõ ràng 3.0 hơn Mondeo rùi.
+ Chất lượng: 3.0 > Mondeo
+ Tụt giá sau khi mua: Mondeo>Cam
+ Tiện nghi: Mondeo >Cam
+ Ngoại hình: Mondeo >Cam (chỉ có 3.0 có nước sơn đẹp thôi)
Tổng kết lại:
Nếu bác không quan tâm đến tiền bạc nhiều thì chọn Mondeo, còn bác là người kỹ tính, mua xe phục vụ đi lại là chính thì nên chọn 3.0 vì con này cũng chất lượng lắm. bác đi 2-3 năm mà giá cũng chỉ down chút xíu (cái này quan trọng nhất :D )
. Theo đánh giá của tui thì Mondeo trông đẹp hơn cả về nội và ngoại thất. Cam trông nó cứ bồng bềnh thế nào ý, bánh lại bé xíu, gầm cao lại không đc che chắn cẩn thận lộ hết cả hàng họ (gầm xe).

Xét xe/ giá cả em chấm điểm (so với VN thôi)

Cam 3.0 đc 7/10
Mondeo V6 đc 6/10

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Thêm tí nữa, nếu mua Cam thì được người ta gọi là không sành chơi xe. [8D]

Thế nên nếu bác đxch quan tâm đến người ta nói gì thì cứ Cam mà chơi