Tư Vấn Chia Sẻ Cần cách âm buồng máy

Tập Lái
10/12/19
45
32
18
53
Cần cách âm buồng máy

Hi các bác,
Số là xe em cũ rồi, nên tấm lót cách âm của buồng máy cũng hư hao. Nên tiếng máy chạy dội vào cabin khá lớn.

Em muốn hỏi có chỗ nào bán vật liệu vừa cách âm vừa chịu nhiệt, mình có thể mua về và dán vào không ạ?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/4/15
1.530
3.023
113
Sẵn cho em hỏi ké có Garage nào thi công cách âm gầm chất lượng giá cả phải chăng các bác giới thiệu giúp em.

• Like
Reactions: dragonhair
Hạng B2
15/8/17
291
46
28
Quận 2, Tp.hô chí minh
Mình đi xe cũ, tiếng máy vọng vào cabin khá lớn. Khi đem đi kiểm tra, chống ồn mở taplo ra thấy lớp cách âm vách trong, bao gồm: lớp nỉ được bao kín bằng lớp nhựa dày khoảng 0,5 cm, bị bể vụn thành nhiều miếng. Một số bộ phận thông ra khoang máy, do sửa chữa nhưng không có ron nên rất ồn. Thợ tháo bỏ lớp nhựa đã nứt, vỡ, lớp nỉ đã mục, bơm foam vào các lỗ của bộ phận thông ra khoang máy, sau đó phủ silicon toàn bộ vách ngăn. Làm xong thì tiếng máy đỡ vọng vào cabin hơn trước, cảm nhận giảm 50%_60%. Tuy nhiên giá khá chát, tổng cộng cách âm vách ngăn, 4 hốc bánh, sàn xe... hết 8 củ, thợ tháo ra lắp lại không đúng, thừa ốc (?). Sau đó mình phải ra garage quen kiểm tra, gắn lại taplo, bổ sung ốc những chỗ gắn thiếu, đi lại đường dây điện (chạm mát tùm lum) phần do xe cũ đường dây mục sẵn, phần do thợ điện ko quen làm xe cũ loay hay gần 3 tuần mới giao xe. Hệ thống âm thanh cũng trục trặc. Mất gần 1 tuần và gần 3 củ thì mọi thứ mới ổn, Các bác có làm chống ồn vách ngăn, khá hiệu quả, thì đừng đưa xe đến đó, Thế giới ô tô ở Quận 7, mà để garage quen tháo taplo rồi bảo họ đến làm cách âm. Xong thợ của mình gắn lại thì mới ngon được. Thợ bên Thế giới ô tô làm xe cũ dở ẹt.