Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM
Kính chào các bác!
Hiện em đang nghiên cứu một em Accord 87. Xe xài phun xăng, có cửa sổ trời, nhiều thứ chỉnh điện.
Em xem qua thì thấy đồng sơn còn khá và hệ thống dây điện còn gin nhưng máy thì hơi ướt (có rò nhớt), một họng gió máy lạnh bị gãy bể, tapi cửa hơi xuống cấp, cửa sổ trời và phông trần hơi bùng nhùng. Chạy thử thì máy bị rần ở giai đoạn bắt đầu chuyển động, khi nhả côn nhồi ga.
Bên bán nói chắc giá 85 triệu.
Các bác cho em ý kiến với.
Em cám ơn nhiều!
(Em sẽ chụp và bổ sung hình sau)

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Accord cổ nói:
2 ngày rồi mà không thấy bác nào ném cho một hòn nhỉ?!
Anh em sử dụng cọt <90 nhiều nên mấy cọt >90 thì ít nên pà con không dám tư vấn cho pác đó

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
anhphat nói:
Accord cổ nói:
2 ngày rồi mà không thấy bác nào ném cho một hòn nhỉ?!
Anh em sử dụng cọt <90 nhiều nên mấy cọt >90 thì ít nên pà con không dám tư vấn cho pác đó
Gớ LA nó quần vãi cả quần hay sao mà nói hỏng hiểu vậy hè:D

Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
54
Bắc trung bộ
Accord cổ nói:
Kính chào các bác!
Hiện em đang nghiên cứu một em Accord 87. Xe xài phun xăng, có cửa sổ trời, nhiều thứ chỉnh điện.
Em xem qua thì thấy đồng sơn còn khá và hệ thống dây điện còn gin nhưng máy thì hơi ướt (có rò nhớt), một họng gió máy lạnh bị gãy bể, tapi cửa hơi xuống cấp, cửa sổ trời và phông trần hơi bùng nhùng. Chạy thử thì máy bị rần ở giai đoạn bắt đầu chuyển động, khi nhả côn nhồi ga. 
Em cám ơn nhiều!

Đồng sơn còn tốt : ok
Máy uot: kiểm tra thay gioăng
Ddepa bị rần: đằng nsof bác cũng câu may ra kiểm tra thì thay luôn bàn ép lá col.

Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
54
Bắc trung bộ
Em cũng chạy acc 86 phun xăng 4 năm thì thấy dòng này cũng ổn. Nếu nội thất còn tạm thì giá đó cũng đwoc. Xem em còn bán 120 t.

Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM
Cám ơn các bác, đặc biệt bác Gấu.
Bác Gấu xài vậy thì rành lắm rồi. Bác cho em hỏi dàn gầm, hệ thống treo và dàn điện của Accord đời này có ổn định không bác? Em nghe nói là những món này được Honda thiết kế rất công phu nên cũng phức tạp.
Em rất mê các clip vận hành Accord 86-89, nó thể hiện rất tốt về tốc độ, độ bám đường và khả năng vào cua.

Hạng D
10/5/13
2.670
556
113
Cantho-Saigon
gaubaccuc nói:
Accord cổ nói:
Kính chào các bác!
Em cám ơn nhiều!

Đồng sơn còn tốt : ok
Máy uot: kiểm tra thay gioăng
Ddepa bị rần: đằng nsof bác cũng câu may ra kiểm tra thì thay luôn bàn ép lá col.
Em thấy cọt lớn hơn 90 còn bị nhiều bệnh hơn 86 này, Bác thấy cứng là quất được rồi.
Đề ba rần nên kiểm trước cao su chân máy rồi hãy đến mâm ép lá côn, kinh nghiệm tốn nhiều lúa của em rồi.