Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Căn hộ cao cấp không đủ chỗ để ô tô, có nên mua?
Số là sau thời gian đi thuê " chải nghiệm" em cũng mon men và rất ưng ý với khu căn hộ đang ở, em đã tìm 1 vài căn vừa ý chuẩn bị xuống tiền thì sáng này thấy cái thông báo choáng váng của BQL rằng hết chỗ để ô tô, mong cư dân thông cảm. Em có chụp hình thông báo nhưng không tiện up lên, đại ý là giờ đã hết chỗ để ô tô ( mặc dù theo em biết là chỉ mới có chưa tới 2/3 căn hộ có người ở ( chủ nhà hoặc khách thuê), theo đó việc để xe thì hên xui, ai về trước thì còn chỗ đậu, về sau hết chỗ thì tự đi tìm chỗ đậu. Trời quơi, bữa nào mưa gió bão bùng đi chơi 12h đêm về vào hầm xe bảo vệ thông báo hết chỗ mong anh thông cảm thì chắc có nước bỏ luôn chiếc xe.[pagebreak][/pagebreak]

Em biết đây là vấn đề muôn thuở và rất nhiều dự án do không tính được ( hoặc cố tình giảm chi phí) tốc độ mua ô tô của người Việt nên bỏ qua việc này khi bán căn hộ.

Em xin thỉnh giáo cao kiến của các bác vấn đề này, bỏ hơn 3,6 tỏi + 200 trẹo sửa và decor nội thất nữa là 3,8 tỏi mà 1 không có chỗ đậu ô tô thì có nên xuống tiền không? Thú thực sau thời gian ở chung cư em cũng ưng cái bụng. Việc không đủ chỗ đậu là điều chắc chắn vì trước em tìm hiểu để thuê nên không để ý, giờ mua nên ngâm cứu rất nhiều, mặc dù có 2 tầng hầm luôn ( ở SG không nhìu chung cư có 2 hầm) nhưng mà chỉ có chưa tới 280 chỗ đậu ô tô ( số lượng căn hộ là gần 800 căn). Người có tiền mua căn hộ trên dưới 3 tỏi thì chắc phải 80%-90% có ý định mua/hoặc đã có xe oto, người thuê bỏ ra #15 triệu tháng thì chắc tỷ lệ cỡ đó cũng phải có xe. ==> nếu mà khu này người ta ở full, bình quân 60%-70% căn hộ có 1 xe ô tô ==> cần # 500 chỗ đậu mà số chỗ thực tế chỉ đáp ứng hơn phân nữa. Hỏng lẽ chủ đầu tư thuê thêm miếng đất cho đậu xe, ẹc ẹc

P/s: sẵn tiện có bác nào cần bán, bạn sale nào biết căn hộ đã/hoặc sắp bàn giao ( chậm nhất 12/2016) có giá tốt tốt mà chỗ để ô tô ngon ngon thì inbox giúp em tham khảo thử, ngân sách < 4 tỏi. À quên, quận bải nha các bác, không tính nhà bè nhé

Last edited by a moderator:
Tập Lái
31/5/16
1
36
13
29
7/1 Thành Thái Quận 10
tcf.vn
Số là sau thời gian đi thuê " chải nghiệm" em cũng mon men và rất ưng ý với khu căn hộ đang ở, em đã tìm 1 vài căn vừa ý chuẩn bị xuống tiền thì sáng này thấy cái thông báo choáng váng của BQL rằng hết chỗ để ô tô, mong cư dân thông cảm. Em có chụp hình thông báo nhưng không tiện up lên, đại ý là giờ đã hết chỗ để ô tô ( mặc dù theo em biết là chỉ mới có chưa tới 2/3 căn hộ có người ở ( chủ nhà hoặc khách thuê), theo đó việc để xe thì hên xui, ai về trước thì còn chỗ đậu, về sau hết chỗ thì tự đi tìm chỗ đậu. Trời quơi, bữa nào mưa gió bão bùng đi chơi 12h đêm về vào hầm xe bảo vệ thông báo hết chỗ mong anh thông cảm thì chắc có nước bỏ luôn chiếc xe.

Em biết đây là vấn đề muôn thuở và rất nhiều dự án do không tính được ( hoặc cố tình giảm chi phí) tốc độ mua ô tô của người Việt nên bỏ qua việc này khi bán căn hộ.

Em xin thỉnh giáo cao kiến của các bác vấn đề này, bỏ hơn 3,6 tỏi + 200 trẹo sửa và decor nội thất nữa là 3,8 tỏi mà 1 không có chỗ đậu ô tô thì có nên xuống tiền không? Thú thực sau thời gian ở chung cư em cũng ưng cái bụng. Việc không đủ chỗ đậu là điều chắc chắn vì trước em tìm hiểu để thuê nên không để ý, giờ mua nên ngâm cứu rất nhiều, mặc dù có 2 tầng hầm luôn ( ở SG không nhìu chung cư có 2 hầm) nhưng mà chỉ có chưa tới 280 chỗ đậu ô tô ( số lượng căn hộ là gần 800 căn). Người có tiền mua căn hộ trên dưới 3 tỏi thì chắc phải 80%-90% có ý định mua/hoặc đã có xe oto, người thuê bỏ ra #15 triệu tháng thì chắc tỷ lệ cỡ đó cũng phải có xe. ==> nếu mà khu này người ta ở full, bình quân 60%-70% căn hộ có 1 xe ô tô ==> cần # 500 chỗ đậu mà số chỗ thực tế chỉ đáp ứng hơn phân nữa. Hỏng lẽ chủ đầu tư thuê thêm miếng đất cho đậu xe, ẹc ẹc

P/s: sẵn tiện có bác nào cần bán, bạn sale nào biết căn hộ đã/hoặc sắp bàn giao ( chậm nhất 12/2016) có giá tốt tốt mà chỗ để ô tô ngon ngon thì inbox giúp em tham khảo thử, ngân sách < 4 tỏi. À quên, quận bải nha các bác, không tính nhà bè nhé
estella Heights 1 căn hộ 1 chỗ để ô tô kìa bác

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.859
113
Sài Gòn
Số là sau thời gian đi thuê " chải nghiệm" em cũng mon men và rất ưng ý với khu căn hộ đang ở, em đã tìm 1 vài căn vừa ý chuẩn bị xuống tiền thì sáng này thấy cái thông báo choáng váng của BQL rằng hết chỗ để ô tô, mong cư dân thông cảm. Em có chụp hình thông báo nhưng không tiện up lên, đại ý là giờ đã hết chỗ để ô tô ( mặc dù theo em biết là chỉ mới có chưa tới 2/3 căn hộ có người ở ( chủ nhà hoặc khách thuê), theo đó việc để xe thì hên xui, ai về trước thì còn chỗ đậu, về sau hết chỗ thì tự đi tìm chỗ đậu. Trời quơi, bữa nào mưa gió bão bùng đi chơi 12h đêm về vào hầm xe bảo vệ thông báo hết chỗ mong anh thông cảm thì chắc có nước bỏ luôn chiếc xe.

Có phải anh đang mét Himlam Riverside thần thánh hem :3dcuoi:
Đính chính là 278 chớ hỏng phải 280 chỗ nghen.
May mà có 2 hầm B1+B2 đóa. Giờ chỉ ưu tiên chính chủ thôi.
Đã dán tem riêng lên xe đề phòng khách vãng lai đậu qua đêm rồi.
Giờ đang dẹp từ từ mớ không chính chủ nên anh cứ yên tâm mà xuống tiền nhanh may ra còn chỗ. Mà chủ đầu tư nó cũng tính dồi. 800 căn thật chất đám bên giai đoạn 1 tầm 400 căn, bán được 300 căn rồi thì chỉ đám này là sở hữu oto nhiều thôi.

Dù sao, vẫn đỡ hơn ngoài xưng rai gấp trăm lần.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.859
113
Sài Gòn
Đơn giản thì nó là căn hộ trung cấp nhưng dán tem cao cấp.
Bên đây nếu thằng chủ đầu thư không quá tham lam xây kính mít thêm 3 block giai đoạn 2 rẻ tiền thì nó thật sự cơ bản là trên trung cấp một chút. 1 sàng 5 căn 3 tháng máy chỉ 17 tầng 2 hầm xe và khép kính. Nhưng hỡi ơi. 3 block giai đoạn 2 xây lên nhìn tổng thế như cái máng lợn.

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Có phải anh đang mét Himlam Riverside thần thánh hem :3dcuoi:
Đính chính là 278 chớ hỏng phải 280 chỗ nghen.
May mà có 2 hầm B1+B2 đóa. Giờ chỉ ưu tiên chính chủ thôi.
Đã dán tem riêng lên xe đề phòng khách vãng lai đậu qua đêm rồi.
Giờ đang dẹp từ từ mớ không chính chủ nên anh cứ yên tâm mà xuống tiền nhanh may ra còn chỗ. Mà chủ đầu tư nó cũng tính dồi. 800 căn thật chất đám bên giai đoạn 1 tầm 400 căn, bán được 300 căn rồi thì chỉ đám này là sở hữu oto nhiều thôi.

Dù sao, vẫn đỡ hơn ngoài xưng rai gấp trăm lần.
Em hok dám nếu đích danh sợ mấy bác bán nhà không kịp, nếu mà a nào tìm mua tầm giá cỡ này hok có chỗ đậu ô tô( ít nhất là 1) thì chắc chạy mất dép. Em đang cân nhắc chỉ sợ ngay cả chính chủ cũng không đủ luôn ấy chứ nên chưa dám mặc dù " tôi thích em rồi đấy", chánh xác là 271 chỗ cả 2 hầm, trong đó GĐ1 còn gần 100 căn chưa có người ở mà hết chỗ đậu rồi. Bác nói vậy ý là mấy a lỡ mua bên GĐ 2 không được cạnh tranh với GĐ 1 sau, bên đó bỏ ra cũng 2,5 -3 tỷ mà chịu thiệt thì dân tính bên đó chắc căn băng zôn quá. mấy bác có 2,5 - 3 tỷ mua căn hộ thì sớm muộn sẽ mua xe thôi.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.859
113
Sài Gòn
Em hok dám nếu đích danh sợ mấy bác bán nhà không kịp, nếu mà a nào tìm mua tầm giá cỡ này hok có chỗ đậu ô tô( ít nhất là 1) thì chắc chạy mất dép. Em đang cân nhắc chỉ sợ ngay cả chính chủ cũng không đủ luôn ấy chứ nên chưa dám mặc dù " tôi thích em rồi đấy", chánh xác là 271 chỗ cả 2 hầm, trong đó GĐ1 còn gần 100 căn chưa có người ở mà hết chỗ đậu rồi. Bác nói vậy ý là mấy a lỡ mua bên GĐ 2 không được cạnh tranh với GĐ 1 sau, bên đó bỏ ra cũng 2,5 -3 tỷ mà chịu thiệt thì dân tính bên đó chắc căn băng zôn quá. mấy bác có 2,5 - 3 tỷ mua căn hộ thì sớm muộn sẽ mua xe thôi.
Chạy mất dẹp là chuyện của mấy anh mua sau. cái này em hỏng care.
Nếu bác ký hợp đồng mua phải yêu cầu chủ đầu tư bảo đảm cho bác 1 chỗ đậu.
Còn hỏng bao đảm thì bác tìm chỗ khác. Mà em e rằng cả khúc đầu Q.7 may ra còn mỗi Sunrise North.
Giai đoạn 2 không cạnh tranh với giai đoạn 1 được. Giá 2.5-3 tỏi là giá....chệnh lệch. mấy ông nội mua xong decor bậy bạ bán giá trên trời kể cả thằng chủ đầu tư cũng tự nâng giá. Chứ giá thật từ 1.8-2.5 tỏi thôi. Bây giờ đẩy lên ngang với giá giai đoạn 1 dù chất lượng và mắt thường nhìn thấy khác biệt ngay. Giá gốc giai đoạn 1 từ 3.3 - 5.5 tỏi. :3duongbia:

Giờ họ đã thông báo hết chỗ đậu rồi. Ai biểu hỏng mua xe sớm chi thì ráng chịu chứ căn băng dôn chi bác :3dcuoi:

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Chạy mất dẹp là chuyện của mấy anh mua sau. cái này em hỏng care.
Nếu bác ký hợp đồng mua phải yêu cầu chủ đầu tư bảo đảm cho bác 1 chỗ đậu.
Còn hỏng bao đảm thì bác tìm chỗ khác. Mà em e rằng cả khúc đầu Q.7 may ra còn mỗi Sunrise North.
Giai đoạn 2 không cạnh tranh với giai đoạn 1 được. Giá 2.5-3 tỏi là giá....chệnh lệch. mấy ông nội mua xong decor bậy bạ bán giá trên trời kể cả thằng chủ đầu tư cũng tự nâng giá. Chứ giá thật từ 1.8-2.5 tỏi thôi. Trong khi giai đoạn 1 giá gốc từ 3.3 - 5.5 tỏi. Bây giờ đẩy lên ngang với giá giai đoạn 1 dù chất lượng và mắt thường nhìn thấy khác biệt ngay.

Giờ họ đã thông báo hết chỗ đậu rồi. Ai biểu hỏng mua xe sớm chi thì ráng chịu chứ căn băng dôn chi bác :3dcuoi:
Ẹc, cái vụ đảm bảo chắc bên CĐT không cha nào dám ký hợp đồng đâu, nhìn là biết k đủ gòi mà bác, 271 chỗ k đủ cho GĐ1 nói gì đến GĐ2. Em cũng hóng vài ngày tới chủ đầu tư xử lý ra sao, không khéo mấy chục căn GĐ1 đang cần bán ế lòi ra

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.859
113
Sài Gòn
Ẹc, cái vụ đảm bảo chắc bên CĐT không cha nào dám ký hợp đồng đâu, nhìn là biết k đủ gòi mà bác, 271 chỗ k đủ cho GĐ1 nói gì đến GĐ2. Em cũng hóng vài ngày tới chủ đầu tư xử lý ra sao, không khéo mấy chục căn GĐ1 đang cần bán ế lòi ra
Em cũng đang hi vọng bán ế để giải cứu bớt :3dcuoi:
Hình như bác cũng đang ở thuê thấy thích rồi định mút luôn?