Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
Chán ở đây không đề cập đến diện tích mãng xanh hay hồ bơi như mấy căn hộ HAGL hay Phú Mỹ vì đất ở đây rộng (Những căn cao cấp hơn thì không biết). Mình nói chán là chán cách thiết kế BÊN TRONG. Sao mà người thiết kế căn hộ Xàm lông quá, Cũng diện tích đó, cũng một cái lòng chung quanh 4 bức tường mà nhiều căn hộ thiết kế nhìn vào thấy rất hợp lý trong khi mấy tay kiến trúc sư thiết kế căn hộ bên Quận 4 nhìn y như cái cái nhà tù à. Mình đã thăm căn hộ Constrexim, Vạn Đô, H2, Khánh Hội đều ngao ngán cách thiết kế y như mấy chung cư bình dân hay Tái định cư. Nhìn chán đến cùng cực. Chọn Quận 4 là vì vị trí thuận tiện cho công việc (làm ngay Nguyễn Huệ).

Giá cả thì cũng toàn 25-30 triệu/1m2 đâu rẻ. Đương nhiên ai cũng biết ở đây thì đi lại thuận tiện. Nhưng tại sao lại làm cho xong mà không có một cái gì gọi là thiết kế cả. Căn hộ thì tối ôm, lát toàn gạch rẻ tiền, nhà bếp thì gạch men. Chán quá!

Vài căn hộ bên Q2, Q.7 thấy rất Ok nhưng di chuyển xe máy ngán mưa nắng quá.

Đặt việt thích kiểu thiết kế bếp của HAGL, Bếp có cửa ngăng cách phòng khách, kế bên thì là cửa ra sân phơi nên nấu ăn khỏi sợ mùi. Khổ cái các bác chê chất lượng anh này nhiều quá nên đâm ra cũng sợ.

Chán thật!

Hạng B1
8/1/13
93
29
18
JerryMouse về thăm khu Phú Mỹ hay Lacasa bên em xem sao!
Phú Mỹ đã có sổ hồng 24 triệu/m2 (baoVAT)
Lacasa tháng 6 này giao nhà rồi.
Cả 2 CH này đề có không gian sống tốt.
Hôm nào Jerry làm một vòng bên đây tham khảo.
Nếu được em sẽ cùng đồng hành với Jerry đi xem mấy CH này.
Hihi:p

Last edited by a moderator:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
kimmy228 nói:
JerryMouse về thăm khu Phú Mỹ hay Lacasa bên em xem sao!
Phú Mỹ đã có sổ hồng 24 triệu/m2 (baoVAT)
Lacasa tháng 6 này giao nhà rồi.
Cả 2 CH này đề có không gian sống tốt.
Hôm nào Jerry làm một vòng bên đây tham khảo.
Hihi:p
Phú Mỹ đi rồi bác ạ. Vợ cũng thích lắm. Mình thì cực thích. Mỗi tội 2VC đi làm ngay Nguyễn Huệ và Võ Thị Sáu. Xa quá. Đi về mưa nắng thì có mà hối hận. Vì có căn nhà bên Q.4 định move lên căn hộ ở cho đỡ xô bồ nhưng ngán mấy căn hộ "Cao Cấp" bên Q.4 quá. Cũng quan tầm trong tầm giá 2.2-2.5 tỷ. Nhưng không kết căn nào bên Q.4 cả ngoài cái Vị trí! (Nói thật lòng)

Hạng B1
8/1/13
93
29
18
Em thì nghĩ khác tí nha!
Bỏ thêm thời gian 10-15 phút đi thì hơi mệt, về nhà là khỏe người, không gian sống cũng ok! Về là thoải mái trong người.
Còn như khu Jerry nói, đi thì gần mà đã không thiện cảm về ở tức cành hông luôn, bực dọc trong người thêm mệt. Lúc đó lại tìm chỗ khác thì khổ!
Biết đâu vài năm nữa giao thông cải thiện (đô thị mới bên q7 nên giao thông chắc khá mà!)
Tầm 2.2 - 2.5 tỷ CH đẹp, view đẹp luôn.
Em nói không đúng đừng chội đá em nha! kiki

Hạng B2
9/9/12
454
7.646
93
Mình cũng cân nhắc La Casa, chủ yếu là do ấn tượng từ Phú Mỹ. Nhưng khu La Casa còn mấy tòa nhà nữa, không biết VPH còn đủ lực để hoàn thành không. Không gian xung quanh La Casa không đẹp bằng Phú Mỹ.

Hạng B1
8/1/13
93
29
18
@nthieu
Em ném xíu nha!
La Casa sẽ đẹp hơn Phú Mỹ (khuyết điểm xa PMH hơn thôi), được cái gần sông Nhà Bè hơn, mát mẻ hơn, thiết kế cả khu phức hợp đẹp hơn.
Em nói tí về đồng bộ của La Casa: đúng là tình hình đang là khó khăn chung nhưng bên em vẫn giao đúng tiến độ. Hơn nữa La Casa xây theo dạng cuốn chiếu, xây từng block.
Thứ 2 nữa: với 8 block xây lên sẽ đẹp sẽ đồng bộ nhưng chừng 4 - 5 block là đẹp nhất, cây xanh nhiều, sân chơi nhiều, không gian xanh bao la.
Còn cái này nữa, hiện nay có rất nhiều nhà đầu tư muốn hợp tác nhưng cty em chưa tính tới vấn đề này đâu (mặt bằng La Casa đã đền bù xong, quy hoạch 1/500 đã có, thuế đã xong, UB đã phê duyệt...) nên không đáng sợ đâu.
Hihi;)

Tập Lái
1/6/12
9
0
0
43
Hay anh qua xem căn hộ của em đi , chung cư Central garden , 225 bến chương dương , quận 1 . Em bán có 25tr/m2 ah , căn 142 m2 đó anh .

Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Cái này có gọi là quảng cáo không mod. Căn hộ Phú Mỹ đã xa, la Casa còn xa ác chiến. Mua căn Hoàng anh 1 hay 2 đi cho gần anh ơi. Hoặc Hoàng anh 3, an tiến cũng còn gần có điều đường đi không tiện. Chất lượng căn hộ về nền móng cấu trúc thì căn nào cũng như căn đó thôi . Xây mà dỏm thì nó cũng sập từ lâu òi.
kimmy228 nói:
Em ném xíu nha!
La Casa sẽ đẹp hơn Phú Mỹ (khuyết điểm xa PMH hơn thôi), được cái gần sông Nhà Bè hơn, mát mẻ hơn, thiết kế cả khu phức hợp đẹp hơn.
Em nói tí về đồng bộ của La Casa: đúng là tình hình đang là khó khăn chung nhưng bên em vẫn giao đúng tiến độ. Hơn nữa La Casa xây theo dạng cuốn chiếu, xây từng block.
Thứ 2 nữa: với 8 block xây lên sẽ đẹp sẽ đồng bộ nhưng chừng 4 - 5 block là đẹp nhất, cây xanh nhiều, sân chơi nhiều, không gian xanh bao la.
Còn cái này nữa, hiện nay có rất nhiều nhà đầu tư muốn hợp tác nhưng cty em chưa tính tới vấn đề này đâu (mặt bằng La Casa đã đền bù xong, quy hoạch 1/500 đã có, thuế đã xong, UB đã phê duyệt...) nên không đáng sợ đâu.
Hihi;)

Hạng B1
8/1/13
93
29
18
@romantic: cái này cũng tùy Anh/Chị mình nhận xét thôi.
Từ Phú Mỹ xuống Lacsa khoảng 300m, chạy vèo là tới ồi!
Còn về CH chất lượng ra sao thì dân cư ở đó đã cho kết quả, em thấy khu Phú Mỹ chỉ có phàn nàn về quản lý (do dân cư bình chọn nhà quản lý), chứ chất lượng CH em chưa nghe nói gì hết!
Có bị ném đá thì chịu khách tham quan CH La casa hay Phú Mỹ chỉ có lưỡng lự về giá thôi chất lượng thì ok hết.
Romantic có dịp qua Q7 thì em mời Anh/Chị tham quan luôn.

Hạng B2
27/1/13
105
0
16
Giá La casa khoảng bao nhiêu vậy Kim Mỹ, khi nào sẽ giao nhà và khi nảo sẽ có sổ hồng? Phí quản lý như thế nào...

Status
Không mở trả lời sau này.