Hạng B2
9/3/08
260
67
28
44
HCM
Mình cần lắp thêm vài option cho vợ 2, nhờ bác nào cung cấp hoặc có thông tin nơi nào làm tốt cho huyndai thì chỉ giúp mình với nhé.

Xe mình Avante 1.6 AT 2011. Huyndai Bến Thành.

Sau khi nhận xe về có vài điểm cần bổ sung.
1. Khi lock cửa thì cửa bên phụ vẫn mở từ bên trong đc, cái này nguy hiểm cho baby. chắc fix dê
2.Cần thêm Xếp kính hậu điện.
3.Cái này mới quan trọng cần lắp startstop hàng chất lượng của korea hay Taiwan, remote nhìn đẹp tí nhé.
Bác nào có thể giúp vui lòng báo giá và địa điểm, sđt để mình liên lạc hoặc call mình số 097 88 8 33 11 Mr.An 32t
Cám ơn mọi phản hồi từ anh e diễn đàn.
:)

Hạng C
7/2/12
657
1.226
93
xin chào bạn.
thứ nhất là bạn cần biết là nếu mình đã độ về điện xe mà bạn làm ngoài mà không phải trong chính hãng thì phần bảo hành của hãng sẽ không còn nữa nha bạn.

còn về kính xếp điện thì bạn làm tại hãng giá tham khảo tầm 6-7 triệu, còn bạn làm ngoài giá hơn 2 triệu chút it tùy từng cửa hàng

còn phần khởi động bằng nút bấm thì bạn làm ở hãng giá tham khảo tầm hơn 8-9 triệu, còn bạn làm ngoài giá tầm 5 triệu

giá khi bạn làm ở ngoài chỉ bằng 1/2 ở hãng thôi, nhưng bù lại bạn sẽ không hưởng chế độ bảo hành (3 năm hoặc 80.000 km đối với Avante). chất lượng hàng ngoài cũng vô chừng lắm đa phần là hàng China.

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/2/12
657
1.226
93
không phải hăm dọa gì đâu bác, thật sự là vậy mà, cái gì nó cũng có cái giá của nó mà bác.

Hạng B2
21/2/08
145
11
18
37
huynhthanh nói:
xin chào bạn.
thứ nhất là bạn cần biết là nếu mình đã độ về điện xe mà bạn làm ngoài mà không phải trong chính hãng thì phần bảo hành của hãng sẽ không còn nữa nha bạn.

còn về kính xếp điện thì bạn làm tại hãng giá tham khảo tầm 6-7 triệu, còn bạn làm ngoài giá hơn 2 triệu chút it tùy từng cửa hàng

còn phần khởi động bằng nút bấm thì bạn làm ở hãng giá tham khảo tầm hơn 8-9 triệu, còn bạn làm ngoài giá tầm 5 triệu

giá khi bạn làm ở ngoài chỉ bằng 1/2 ở hãng thôi, nhưng bù lại bạn sẽ không hưởng chế độ bảo hành (3 năm hoặc 80.000 km đối với Avante). chất lượng hàng ngoài cũng vô chừng lắm đa phần là hàng China.

Cái chế độ BH như ***. Ép khách phải đưa cổ cho dealer nó chém !!:mad:

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
ketoi12345678 nói:
huynhthanh nói:
xin chào bạn.

Cái chế độ BH như ***. Ép khách phải đưa cổ cho dealer nó chém !!:mad:
Mới vừa định nói thì bác đã nói
vote 1 phiếu qua bác TRÍ

Tập Lái
18/4/12
46
0
0
Để vậy chạy cho nó lành bác ơi , xe giờ nó chập cháy tùm lum , làm ngoài lỡ sui rủi xe nó bị hư hỏng cái khác , hãng nó dựa vào đó mà phủi tay mình cũng mệt.

Hạng B2
9/3/08
260
67
28
44
HCM
CÁm ơn các bác đã tư vấn, lâu quá không lên diễn đàn. bác Huynhthanh cho hỏi là con start/stop của hãng có gắn ah ? Đúng hàng huyndai ? Còn việc bảo hành bảo tỏi mình nói thật tụi Huyndai Vietnam làm ăn kém quá, hời hợt chỉ biết lấy tiền thôi. Huyndai bên Mỹ thì được khen quá trời. Tuy nhiên mình đã mua thêm Triton, vẫn muốn làm start/stop cho vợ chạy. Tks.