Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Câu chuyện quá củ kỹ mà nhiều OSer abc vẫn còn bị XXX lấy cớ để móc túi.Nhắc nhở các bác cẩn thận quyết tâm không góp phần làm giàu cho XXX thêm nữa.

Hạng C
13/4/09
787
5
18
48
Không làm giàu cho XXX cũng hơi khó đấy, không làm giàu được bằng cách này sẽ làm giàu bằng cách khác, "làm giàu không khó" đúng không bác

Tập Lái
22/12/07
32
0
6
Thế mà cách đây mấy hôm có bác nào nói đi lane ngoài ở đúng ngã tư này, bị xxx trẻ ngoắc vào, bác sạc cho một trận vì thổi sai, xxx ngập ngừng rồi cho đi luôn.

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
em đi Tây Ninh tuần 2 lần nên chỗ này em đi hoài,cảnh báo là phải chạy vô lane trong nha mấy bác nếu đi thẳng chứ ko có chuyện thổi sai j hết nha mấy bác có bảng chỉ dẫn rõ ràng,lỗi này xx đứng cả 2 chiều nha mấy bác,lần nào em đi ngang cũng thấy có người chạy lane ngoài nhưng ko bít nhắc sao nữa,mong ae OS cẩn thận khi đến đây

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Cái chỗ cầu Tham lương quẹo phải vào Phan Huy Ích là cà chớn nhất, phải chạy đến gần ngã tư mới nhìn thấy tên đường, lúc đó muốn quẹo thì đâu có được vì làn trong cùng xe hơi không cho quẹo, muốn vào phải vào từ trước, điên không tả nổi, trong khi chỗ đó giả sử cho quẹo phải cũng đâu ảnh hưởng đến ai, kiều nào chẳng cắt mặt xe máy.

Tập Lái
5/10/06
46
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Sẵn nói về đường Trường Chinh, AE cho tôi hỏi. Đoạn từ ngã 3 cầu Tham Lương đến vòng xoay An Sương có khoảng 2 hoặc 3 ngã ba nhỏ. Em thấy một số ô tô đến đó thường nép vào lane xe tải chừa khoảng đằng sau cho xe nào muốn rẽ trái thì rẽ. Nhưng có một số xe vẫn dừng ở lane ô tô con trong khi mặt đường ko có vẽ mũi tên rẽ trái. Vậy XXX có viện cớ bắt những xe đậu tại lane ô tô con ko AE.....

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
EvolutionMan nói:
Sẵn nói về đường Trường Chinh, AE cho tôi hỏi. Đoạn từ ngã 3 cầu Tham Lương đến vòng xoay An Sương có khoảng 2 hoặc 3 ngã ba nhỏ. Em thấy một số ô tô đến đó thường nép vào lane xe tải chừa khoảng đằng sau cho xe nào muốn rẽ trái thì rẽ. Nhưng có một số xe vẫn dừng ở lane ô tô con trong khi mặt đường ko có vẽ mũi tên rẽ trái. Vậy XXX có viện cớ bắt những xe đậu tại lane ô tô con ko AE.....

Mấy cái ngã ba nhỏ không có phân biệt làn xe. (thực tế đèn cũng giống nhau)
Nhưng chủ yếu là đoạn trước đó có biển phân luồng (bên phải) không phân biệt làn xe.
Do đó dừng đèn đỏ ở lane trong sát con lươn vẫn đúng .
(đoạn đường này xe oto con chạy cả 2 lane nhé bác- không có lane xe tải riêng đâu)

Hạng B1
9/3/09
74
0
0
haichien nói:
EvolutionMan nói:

Mấy cái ngã ba nhỏ không có phân biệt làn xe. (thực tế đèn cũng giống nhau)
Nhưng chủ yếu là đoạn trước đó có biển phân luồng (bên phải) không phân biệt làn xe.
Do đó dừng đèn đỏ ở lane trong sát con lươn vẫn đúng .
(đoạn đường này xe oto con chạy cả 2 lane nhé bác- không có lane xe tải riêng đâu)

nhưng nếu dừng ở lane ngoài cùng khi có đèn rẽ trái thì bác vẫn phải xxx cho xxx thôi

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Trên đường Trường Chinh và Cộng hoà có nhiều đoạn chơi hơi bị đểu:
- đèn rẽ trái và đi thẳng cùng xanh, cùng đỏ 1 lúc: nhiều người từ xa lầm tưởng khúc này đi thẳng được đứng ở làn ngoài cùng.
- Chạy đến gần mới thấy cái bảng phân làn ngoài cùng dành cho quẹo trái, lúc đó có muốn vào làn trong cũng khó vì bị xe trong đậu kín hết rồi ===> dở khóc dở cười.
XX chỉ cần gắn cái bảng phân làn sớm chút là OK (vừa qua khỏi ngã tư có liền, vì các ngã tư này san sát nhau). nhưng.....:mad:

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
vovinam nói:
Trên đường Trường Chinh và Cộng hoà có nhiều đoạn chơi hơi bị đểu:
- đèn rẽ trái và đi thẳng cùng xanh, cùng đỏ 1 lúc: nhiều người từ xa lầm tưởng khúc này đi thẳng được đứng ở làn ngoài cùng.
- Chạy đến gần mới thấy cái bảng phân làn ngoài cùng dành cho quẹo trái, lúc đó có muốn vào làn trong cũng khó vì bị xe trong đậu kín hết rồi ===> dở khóc dở cười.
XX chỉ cần gắn cái bảng phân làn sớm chút là OK (vừa qua khỏi ngã tư có liền, vì các ngã tư này san sát nhau). nhưng.....:mad:

Em bị như thế mấy lần rồi, nhất là những hôm đèn xanh không hiện số hoặc là cố tình đi lane bên trái :D, khi phi đến nơi thì thấy XXX bên kia ngã tư, thế rồi phải rẽ trái rồi vòng lại. Vì thế các bác nên cẩn thận nhé!