Tập Lái
9/2/15
4
1
3
35
Chào các ACE OS em là newbee , hôm nay em xin chia sẻ 1 thủ thuật và kinh nghiệm cho các ACE cùa OS để xử lý tình huống khi đi qua đoạn QL 1A - Khúc cua lên cầu Bình Phước .

Chuyện là thế này ngày xửa ngày xưa khi đi qua đoạn đường này vừa đi hết cua em đã bị XxX dẫn vào , khi đó em hơi lo sợ ( cảm giác chung của mọi người )
XxX : không hello - lỗi gương chiếu hậu nha em
E : Vâng ( chẳng biết gì Xe gắn có 1 kính chiếu hậu bên trái )
XxX : Muốn không bi giam xe không ?
E : Có Anh
XxX : Vậy cư xử cho đúng đi
E : Vâng biếu anh 1 ổ bánh mì
XxX Cảm ơn và cười rất đểu
Quy trình làm việc cực kỳ khép kín
1 Báo lỗi
2 hù dọa
3 lấy bánh mì
không cần kiểm tra giấy tờ
Khi đó em nhìn xung quanh thì thấy có rất nhiều bạn bị giống mình , nhìn đau lòng quá

Em bị tình huống như vậy 2 lần , đến lần thứ 3 sự bóc lột đã làm cho em gian sảo hơn
Tình huống cũng như 2 lần trước đi hết cua => XxX chỉ vào => thiếu gương chiếu hậu nha em
E : em gặp anh lần này là lần thứ 4
XxX thì sao
E : lần nào vào anh cũng báo lỗi này và em đã đưa 3 ổ bánh mì cho ba lần rồi nên lần này anh thông cảm cho em đi
XxX vậy hả uh nhà chú em ở đâu
E : nhà em ở gần đây thôi em ngày nào chả đi làm qua đây
XxX uh vậy em đi đi nhớ về mua thêm gương gắn vào bên phải đi nha

Sự việc là như vậy và với chiêu thức này em ko phải mất bánh mì cho XxX cho các lần khác ở đoạn này nữa

Em cũng nói luôn không nên chống chế với XxX vì em thấy có QCBX đi chung nên em nghĩ mình dùng mưu kế cho đoạn này hay hơn
Nhanh gọn lẹ ai cũng vui vẻ không gậy mất đoàn kết dân tộc

Tập Lái
9/2/15
4
1
3
35
s bác không gắn gương phải vào luôn. cho tiện quan sát. nếu được thì gắn gương zin theo xe ấy.
Nếu xe các bác đủ gương đủ giấy tờ thì XxX lại kiếm lỗi khác , chung quy em làm bài viết này để thông báo với các ae về vần đề ở khu vực này và hướng sử lý giải quyết cho mình không bị thiệt thòi

• Like
Reactions: hao2564
Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Chả hiểu chuyện gì:
Thứ nhất chỉ cần có kiếng chiếu hậu bên trái là không bị phạt (điều 17 NĐ 171)
Thứ hai là nếu có thiếu kiếng bên trái đi nữa thì cũng chỉ bị phạt 80k-100k, bị hù giam xe là vô cùng tào lao (cũng ở điều 17 NĐ 171)
Thứ ba là chẳng hiểu tại sao bác chủ phải hết đưa bánh mì rồi xài chiêu năn nỉ, trong khi mình có sai gì đâu.

• Like
Reactions: Mr migoi
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Thui cha nội ơi.. đừng có vào đây tung quả mù.. còn khè có qcbx???

• Like
Reactions: Mr migoi
Tập Lái
9/2/15
4
1
3
35
Không biết các bạn đã từng qua đây chưa nhưng nếu các bạn chống cự với XxX thì mình nghĩ rất nguy hiểm bởi các QCBX ở khu quốc lộ cực kỳ manh động , theo ý kiến của mình thì nên xử lý như vậy vì sự an toàn của bản thân .
Còn bạn nào thấy vô lý hoặc không hợp lý thì ok sao cũng được ! Đời mà .