Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
10/12/12
0
0
0
Nhà em đã gần xong thì mới phát hiện mái ngói thấm dột. Bây giờ mà bắt nhà thầu lột ra hết làm lại thì cũng ngại vì thời gian đã hết, nên em chấp nhận sử dụng hoá chất để trét lên các mạch ngòi.
Nhờ các bác chuyên môn cho em ý kiến đề chọn sản phẩm bôi trét này. Loại nào là tốt nhất trên thị trường hiện nay, giá cả ra sao. Nếu không biết thì em sơ nhà thầu trét đại thứ silicon gì đó cho qua, đến mùa mưa năm sau thì khổ mình.
Em rất mong sự giúp đỡ của mọi người, nhất là các bác đã trải qua tình trạng như em.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
Bác có thể dùng mấy sản phẩm của Sika như Sika Bituseal cũng được, nhưng tốt nhất nên lột ra làm lại
<h1></h1>

Hạng C
20/3/07
687
69
28
Q7 - TP.HCM
lột ngói lên làm lại đi bác, không mất nhiều thời gian và công đâu bác, còn hơn sau này bác vô ở thì mệt lắm

Tập Lái
10/12/12
0
0
0
Cám ơn các bác cho ý kiến.
Quả thất em cũng muốn làm lại. Nhưng công ty ngói có đến và cũng khuyên nên trét, thời gian đảm bảo cũng có thể đến hơn 10 năm (họ bảo thế). Sản phẩm nhà thầu đề nghị là keo PU+bột đá. Có bằng giải pháp của sika không mấy bác?

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Bó tay bác ui, trước khi lợp ngói phải chống thấm trước chứ, công đoạn này sao bỏ được. Bây giờ cả chủ đầu tư lẫn thầu đều khổ.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Bác chủ cho hỏi là lợp trên kèo thép hay là bê tông sàn mái, có thể là sàn tấm 3d. Ngói xài loại gì, nung hay không nung để mình tư vấn cho đúng. Vì nguyên nhân gây dột ngói rất nhiều.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Nếu dán ngói trên mái bê tông thì phải lột ra hết, chống thấm toàn bộ bê tông mái rồi lợp lại. Còn lợp trên kèo thép thì thường do độ dốc thấp nên nước mưa tạt ngang len vô trong, ngây dột, cái này cũng phải dỡ ngói ra, nâng cao độ dốc mái rồi lợp lại. Đàng nào cũng phải làm lại chứ làm chữa cháy kiểu hãng ngói thì giống mấy bác bên dự án hầm Thủ Thiêm, lấy keo dán cho hết nhìn thấy, còn thấm thì cứ thấm.

Status
Không mở trả lời sau này.