Thảo Luật Chung CĐT Tiến Phát

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/3/15
9
39
13
Chào các bác, em nghe thông tin từ các bạn sale xác nhận là Tiến Phát là công ty con của Hoà Bình. Các bác có ai biết về vụ này không xác nhận hộ em cái. Tại em thấy Tiến Phát cũng là công ty mới trong lĩnh vực này, nhưng họ lại có khá nhiều quỹ đất đẹp mua lại từ các cty khác hoặc hợp tác phát triển với nhiều cty hơi giống cách phát triển của Nova Land, em cũng rất khoái mấy dự án của thằng này. Các bác cho em xin ý kiến về cty này nhé, cám ơn các bác trc

• Like
Reactions: phuongbds0602
Tập Lái
6/4/16
9
39
13
48
Nhìn nó làm cái The Ascent Thảo Điền là bác chủ hiểu rồi, xây nhanh, chật lượng, nhưng vị trí hơi xấu
Mua vẫn được. Tin tưởng được.

Tập Lái
30/3/15
9
39
13
Nhìn nó làm cái The Ascent Thảo Điền là bác chủ hiểu rồi, xây nhanh, chật lượng, nhưng vị trí hơi xấu
Mua vẫn được. Tin tưởng được.
Thì HB xây thì e cũng tin tưởng phần nào, vị trí thì trong Thảo điền toàn như vậy cả, gần sông thì đắt gần gấp đôi, cái chính là ko chỉ The Ascent mà là mấy cái bên Q4, và Q7 e cũng thấy khoái, mà ko hiểu thằng CĐT này có uy tín ko, có phải là cty con của HB ko.

• Like
Reactions: bc1
Tập Lái
30/3/15
9
39
13
Em đang làm trong Hòa Bình đây. Hòa Bình cty mẹ chuyên Xây Dựng còn Tiến Phát công ty con làm chủ đầu tư dự án như The Ascent, Ascent Lake View, mua đi bán lại toàn bộ dự án như soho1, 2. Từ Ascent là tiếng pháp nghĩa tiếng việt là Tiến Phát, nên sau này các dự án của Tiến phát sẽ có từ Ascent.
Thế còn như dự án Grand Riverside thì thế nào hả em, dự án đó cũng mặt tiền bến vân đồn, sát Q1, CĐT là hồng hà, phát triển thì Tiến Phát. Thế thằng Hồng Hà này thì thế nào, dự án đó liệu có xây lên đuoc ko vậy, suốt từ T7 năm ngoái mà h vẫn chưa xong móng cọc.

Tập Lái
30/3/15
9
39
13
Grand Riverside miếng đất là của hồng hà, nó bị ngưng do vướng giấy phép xây dựng nhưng bây giờ xong và chạy lại rồi a. Hòa Bình vào thi công hầm lại rồi, Tiến Phát mua toàn bộ dự án để bán quý 3/ 2017 giao nhà. Vị trí này thì quá đẹpView attachment 475467 View attachment 475468
Vị trí này trừ cái lối vào nhìn hơi luộm thuộm ra thì cũng khá ok, một toà duy nhất ko có thương mại nên mật độ ít, tiến độ h đến đâu rồi hả em, ảnh này chụp khi nào vậy, đến khi nào thì lên được tầng hả em,

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Hòa Bình trước giờ chuyên mảng xây dựng, bây giờ muốn đứng ra bán luôn thì thành lập Tiến Phát này để hợp thức hóa việc chuyên bán.
Như vậy là HB lo xây, TP lo bán nhưng cũng chỉ 1 mình ổng thôi.
Có thể HB muốn phát triển mạnh mảng bán nữa nên mới thành lập TP này. Sau này TP mạnh rồi thì có thể sẽ phát triển như ông Nova tức có thể bán các dự án thằng khác xây.
Trước mắt vì TP còn mới nên họ muốn xây dựng thương hiệu nên CÓ THỂ sẽ làm tốt vài dự án để lấy thương hiệu, còn sau này thì sau này sẽ rõ :).
Vài nhận định của mình về 2 ông này cho các bác tham khảo.

• Like
Reactions: thangsang88
Hạng D
13/12/06
1.078
6.112
113
à

Mình hiểu tàm tạm là thế này

Thằng pi nó là thằng kiếm đồ ăn

Thằng ass nó chỗ để tiêu hoá

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Em sale của Hòa Bình đây, thấy nick quen lắm hình như bác lăn tăn lâu rồi mà vẫn chưa quyết :)
HB lập ra Tiến Phát để nó phát triển dự án chuyên nghiệp như Nova, nhưng bác lưu ý về TP là :

1) hợp tác (Grand Riverside , Riva Park, ...) do Hòa Bình xd thôi nhưng cđt là thằng khác, vốn của thằng khác
2) chủ đầu tư, vốn hoàn toàn chủ động như như Ascent Thảo Điền, Nguyễn Văn Linh,..
Đó là lý do sao thằng Grand riverside chậm mà thằng Ascent có thể sớm tiến độ

Vì Hòa Bình đã thành công với thương hiệu về mảng xd, ko muốn sử dụng cho mảng bds . đơn giản chỉ là chiến lược về đường lối của công ty, về cách sử dụng thương hiệu cho từng mảng kinh doanh
Bác thật sự quan tâm thì lên thẳng vp của TP mà tìm hiểu về mqh của nó với HB , xong chọn căn luôn :p:p

Bác chọn Ascent là ngon rồi, đang hoàn thiện sắp giao nhà nữa thì lăn tăn gì nữa bác, lại là hàng đầu tay nên được chăm chút kỹ lưỡng, mỗi tội miếng đất hơi ko được đẹp, ko được mặt tiền như các dự án khác, mà CC e nghĩ cũng ko cần thiết mặt tiền lắm :D

Bác còn .. ngứa chỗ nào nữa ko ah :3dcuoi:

• Like
Reactions: ut_h_map
Tập Lái
30/3/15
9
39
13
Em sale của Hòa Bình đây, thấy nick quen lắm hình như bác lăn tăn lâu rồi mà vẫn chưa quyết :)
HB lập ra Tiến Phát để nó phát triển dự án chuyên nghiệp như Nova, nhưng bác lưu ý về TP là :

1) hợp tác (Grand Riverside , Riva Park, ...) do Hòa Bình xd thôi nhưng cđt là thằng khác, vốn của thằng khác
2) chủ đầu tư, vốn hoàn toàn chủ động như như Ascent Thảo Điền, Nguyễn Văn Linh,..
Đó là lý do sao thằng Grand riverside chậm mà thằng Ascent có thể sớm tiến độ

Vì Hòa Bình đã thành công với thương hiệu về mảng xd, ko muốn sử dụng cho mảng bds . đơn giản chỉ là chiến lược về đường lối của công ty, về cách sử dụng thương hiệu cho từng mảng kinh doanh
Bác thật sự quan tâm thì lên thẳng vp của TP mà tìm hiểu về mqh của nó với HB , xong chọn căn luôn :p:p

Bác chọn Ascent là ngon rồi, đang hoàn thiện sắp giao nhà nữa thì lăn tăn gì nữa bác, lại là hàng đầu tay nên được chăm chút kỹ lưỡng, mỗi tội miếng đất hơi ko được đẹp, ko được mặt tiền như các dự án khác, mà CC e nghĩ cũng ko cần thiết mặt tiền lắm :D

Bác còn .. ngứa chỗ nào nữa ko ah :3dcuoi:

Hihi, bác nói làm em vừa mừng vừa lo, cả hai dự án này em đều lấy mỗi dự án 1 căn, trong khi The Ascent thì tiến độ đều, còn Grand thì ì ạch, em thì ở tận miền bắc nên ko rõ sự tình của thằng Grand này thế nào. Bác thấy thằng Grand này triển vọng hoàn thành ko để e còn biết.

Tập Lái
4/12/15
7
111
28
36
Minh khong co lam cho HB, nhung co tham khao vao Tien Phat vi co mua 1 can ben Ascent.

Dung la Tien Phat la cty con cua HB.

Co le bac Mexi noi dung, vi HB khong muon thuong hieu HB dung vao BDS, nen thanh lap Tien Phat de lam CDT cho cac du an cua HB. Truoc day HB cung co Hoa Binh House, nhung hinh nhu co 1 so chuyen ve conflict of intrest nen cac CDT khac co le khong thich lam. Vi moi lan thau du an nhu Saigon Centre hoac Sunrise, HB duoc quang cao va thuong hieu cau HB duoc nang cap len, nen khong co cong bang voi cac CDT khac.

Con day la phan day cam va chi la y kien ca nhan cua minh, minh co doc bao cao cua HB tu 2011-2015, thi co le hoat dong cua HBH kha la that vong. Thu nhap thi khong co gi hay ho, cong them voi dieu kien HB tao ra cho HBH de phat trien thi co le HB bi ap luc tu co dong/shareholders (HB co rat nhieu dat dai sau nay phai su dung, do kieu thanh toan cua HB so sanh voi Cottecon, thi HB se tiep co nhieu dat va du an HB phai cai tao lai). Nen Tien Phat duoc thanh lap, de co 1 cai fresh start cho mang BDS. Vi neu nhu HBH co lam CDT, no se lam hai nhieu hon la giup du co thuong hieu Hoa Binh trong do.

Tien Phat dang co 1 diem xau, la cty chua xac dinh loai khach hang cua Tien Phat la ai. Voi Ascent Thao Dien thi minh tuong ban dau Tien Phat se tiep tuc cai tao theo kieu du an cao cap, so luong can ho it nhu Nassim hay Gateway. Nhung sau do lai co Soho va Ascent Lakeside (Minh chua co nhieu thong tin ve du an nay, nhung theo thong tin tren mang thi co le du an nay lower-middle va middle class).

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pelulu and hongphuc
Status
Không mở trả lời sau này.